ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงจินดามณี  (อ่าน 4252 ครั้ง)

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
พระผงจินดามณี
« เมื่อ: 19 ก.พ. 2551, 03:20:16 »
สวัสดีครับ

***   วันนี้ผมได้รับพระผงจากเพื่อนสนิทที่ชอบพอกัน ๑ องค์ครับเพื่อนบอกว่าได้มาจากพระที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ

ลักษณะไม่เป็นเม็ดยาครับแต่เป็นพระรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้ากว้าง 2.1 ซม. ยาว 3.1 ซม.และหนา0.4 ซม.

ด้านหน้าองค์พระเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่นนั่งขัดสมาธิลืมตาบนหลังเสือ ด้านล่างเสือพิมพ์คำว่าหลวงพ่อเปิ่น

ส่วนด้านหลัง..ด้านบนพิมพ์อักษรคำว่าวัดบางพระ ตรงกลางเป็นรูปยันต์ ด้านล่างพิมพ์คำว่า นครปฐม..

เนื้อองค์พระเหมือนรูปเม็ดยาจินดามณีในweb มีกลิ่นหอมเหมือนยาไทยและน้ำหนักองค์พระเบาครับ...ครับ

ขอถามว่ามีคุณสมบัติเหมือนยาจินดามณีหรือไม่ครับและที่วัดบางพระมีรุ่นนี้หรือไม่ครับ...

...พุทธคุณดีทางไหนครับ...ยันต์เป็นยันต์อะไรครับ.

***   สวัสดีครับ...พิศร   ครับ    :090:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: พระผงจินดามณี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2551, 03:49:51 »
พระรุ่นนี้ อยู่ในทำเนียบของวัดบางพระ เป็นพระที่วัดบางพระจัดสร้างเอง ไม่ได้จ้างโรงงานพิมพ์(เข้าใจว่าอย่างนั้น)
สร้างในปี พ.ศ.2534 พร้อมกับ พระผงนั้งเสือพิมพ์เดี่ยวกันนี้ ด้านหลังเป็นยันต์มหาทะมึน (ยันต์แม่ทัพ)
หลวงพ่อเปิ่น ท่านอธิฐานจิตปลุกเสก ในวันเสาร์ จำนวน 5 ครั้ง ห้าวันเสาร์
เนื้อที่คุณถามถึง คือ เนื้อผงยาจินดามณี รุ่นห้าเสาร์ อิทธิคุณครบเครื่อง
เมตตามหานิยม รักษาโรคภัยไข้เจ็บ แคล้วคลาด คงกระพัน
ถ้าคุณได้มาเป็นของแท้ ถือว่าคุณมีวาสนามาก ลูกศิษย์รุ่นใหม่ๆ เขายังไม่มีกันเลย เพราะ เขาห่วงแต่เรื่องสักยันต์กัน
นับมาถึงปัจจุบัน ความเก่า ก็ 16 ปี แล้ว ศิษย์รุ่นกระทงหลายท่าน ก็เพิ่งเริ่มสักน้ำมันกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2551, 03:56:27 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.พ. 2551, 04:25:15 »
สวัสดีครับ

ขอขอบคุณมากครับที่กรุณาตอบให้ทราบครับ

ขอถามเพิ่มเติมครับ ...ในกรณีใช้เป็นยาทำอย่างไร..ถ้าเป็นองค์พระไม่ใช่เม็ดยา..

..ถ้าผมนำไปเลี่ยมพลาสติกแล้ว..จะใข้คุณสมบัติทำเป็นยาทำอย่างไรครับ...

การอาราธนาพระเครื่องต้องว่าคาถาอย่างไร.

..และพระเนื้อผงยาจินดามณี รุ่นห้าเสาร์ อิทธิคุณครบเครื่อง

เมตตามหานิยม รักษาโรคภัยไข้เจ็บ แคล้วคลาด คงกระพัน..ตามที่คุณโยคีกล่าวมา จะกล่าวคาถาอะไรเมื่อนำมาห้อยคอครับ...

***? ?ขอขอบคุณครับ...สวัสดีครับ...พิศร? ?ครับ? ? :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2551, 04:28:39 โดย phisorn.b »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.พ. 2551, 04:41:36 »
คาถา หาเอาครับ เพิ่งจะผ่านมาไม่กี่กระทู้นี้เอง :086:ค้นหาหน่อย
ใชทำเป็นยา ต้องฝนเอาเนื้อ หรือ แช่ทำน้ำมนต์

แบบนี้เก้ครับ เป็นเนื้อผง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.พ. 2551, 06:01:33 »
แบบนี้ ก็ควรห่างไกล

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.พ. 2551, 07:36:26 »
ขอบคุณที่ลงรูปไว้ให้ศึกษาเป็นวิทยาทานครับ

เรื่องยาจินดามณีตามนี้เลยครับ
www.uamulet.com/showsoBoardDetail.asp?qid=4091  :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 12:55:32 »
ดีครับ  ;D

ออฟไลน์ แม่ทัพ 29 ยอด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มี.ค. 2551, 08:12:02 »
ขอบคุณทุกข้อมูลครับ :053: :053: :053: