ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จฐานเเซมครับ  (อ่าน 2954 ครั้ง)

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สมเด็จฐานเเซมครับ
« เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 10:21:56 »
ช่วยดูหน่อยครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สมเด็จฐานเเซมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 10:25:02 »
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 10:27:36 »
ด้านข้างครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 11:57:19 »
เซียนวัดระฆัง มาเอง สมเด็จองค์นี้เดิม ทาชาดแล้วปิดทองมา ต่อมาล้างชาดออก เห็นรอยสีแดงๆ ตามร่องพระทั่วไป
ส่วนใหญ่ พระลักษณะนี้ ปิดบังอำพรางอะไรบางอย่างไว้

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 12:09:21 »
ขอบคุณครับพี่สายัณฟันธงครับพี่เเท้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 03:01:29 »
สวยมากเลยครับ

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 04:31:31 »
ช่วยดูหน่อยครับว่าเเท้หรือเปล่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 เม.ย. 2551, 06:28:56 »
ตาไม่ถึงครับ  ;D ;D ขอผ่านงานนี้ :D ;)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 เม.ย. 2551, 08:42:39 »
ไม่เก่งผงว่าน  ;D ผมว่า ชาดดูใหม่อ่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 เม.ย. 2551, 07:11:53 »
เซียนพระสมเด็จ เขาจะต้องแม่นพิมพ์ แม่นเนื้อหา
ดูเฉพาะรูปไม่รู้หละครับ ขนาดเห็นของจริง องค์จริง พวกเซียนน้อย เซียนใหญ่ โดนกันกลิ้งกันมาเป็นแถวๆ
ถ้ามีรายการประกวดพระเครื่อง ลองส่งเข้าประกวดดู เดี่ยวรู้เก้ หรือ แท้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 เม.ย. 2551, 12:53:25 »
เซียนพระสมเด็จ เขาจะต้องแม่นพิมพ์ แม่นเนื้อหา
ดูเฉพาะรูปไม่รู้หละครับ ขนาดเห็นของจริง องค์จริง พวกเซียนน้อย เซียนใหญ่ โดนกันกลิ้งกันมาเป็นแถวๆ
ถ้ามีรายการประกวดพระเครื่อง ลองส่งเข้าประกวดดู เดี่ยวรู้เก้ หรือ แท้

ประกวดก็ดีนะครับ เก๊ก็ กลับบ้านกันเลยหล่ะ เซ็ง อิอิ   ;D     แท้ก็รอปิดหมู่บ้านฉลองเลย  :o

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พ.ค. 2551, 09:59:17 »
มีสิทธิ์ ผมมี 09 อยู่องค์
ไปดูพวกบอกก่อนหน้านั้นอีก
สมเด็จดูยากครับไม่มีใครดูขาดหรอก
แค่ตะกรุดที่ผมใช้ทุกวันนี้ใครเจอคนนึงก็อาจารย์นึงตลอดเลย
ทั้งๆที่เป็นของอาจารย์พ่อผมให้มาแท้ๆครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา