ผู้เขียน หัวข้อ: ครบรอบวัน คล้ายวันมรณภาพ พระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วันจันทร์ ที่ ๓๐ มิ.ย. ๕๑  (อ่าน 5906 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th

กำหนดงานครบรอบวัน คล้ายวันมรณภาพ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น) ปีที่ ๖

ในปีนี้ตรงกับ วันจันทร์ ที่ ๓๐ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๑

เวลา ๑๐.๐๐ น . พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ ๑๐ รูป สวดพระพุทธมนต์

เวลา ๑๑.๐๐ น. พระสงฆ์ ๑๐๐ รูป ฉันภัตตาหารเพล

เวลา ๑๒.๐๐ น. พระสงฆ์ทั้งนั้น สวดมาติกาปังสุกูล

เสร็จพิธีทำบุญครบรอบวันมรณภาพ

ขอเชิญพุทธศาสนิกชน และศิษยานุศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่าน ร่วมงานบุญครั้งนี้โดยทั่วกัน

ขออนุโมทนา...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 07:36:43 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทณาสาธุ จะพยายามไปให้ได้ครับผม  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 07:36:59 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ถึงตัวผมไป ไม่ได้แต่ใจ ผมก็ขอไปอยุ่ที่ นั่น ด้วยความเคารพและ บูชา ด้วย ครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 07:37:15 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
คิดถึงหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 06:19:09 »
ครบรอบวัน คล้ายวันมรณภาพ พระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วันจันทร์ ที่ ๓๐ มิ.ย.๒๕๕๑ ทุกคนอยากให้หลวงพ่อเปิ่นอยู่กับวัดบางพระตลอดไปไม่อยากให้ท่านจากลูกศิษย์ไปเลยและชาวบ้านที่นับถือในองค์หลวงพ่อ ด้วยความรักและคิดถึงหลวงพ่อ  สาธุ  :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 07:37:45 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 07:38:01 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
  ขออนุโมทนาครับ ผมไปแน่ครับ
รักและเคารพหลวงพ่อที่สุดครับ :100:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
 :054: มุทิตาจิต น้อมสักการะ... หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ :054:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2551, 06:15:19 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
น้อมกราบสักการะ หลวงปู่  :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 07:38:25 โดย โองการยันนะรังสี »

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2551, 02:48:05 โดย ooo »

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
:054: มุทิตาจิต น้อมสักการะ... หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ :054:

คำว่า มุทิตา? ในพจนานุกรมนักเรียน ฉบับเฉลิมพระเกียรติ พ.ศ.2530 หมายถึง ความมีจิตยินดีในลาภยศสรรเสริญสุขของผู้อื่น
ขอให้เจริญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2551, 12:37:56 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
เพิ่มเติม
พระครูสมุห์ชออม  ผช.เจ้าอาวาส
แจ้งว่า   เจ้าถวายภัตตาหารเพล โต๊ะลั 1500 บาท
             เจ้าภาพถวายพระทักษิณาฯ รูปละ 3500 บาท
             เจ้าภ-พถวายพระเจริญพุทธมนต์  n/a
ติดต่อทำบุญโดยตรงได้ที่ หลวงพ่อสำอางค์
โทร.   034389333

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ผมต้องไปให้ได้เลยครับ
ไหว้ครูติดธุระไม่ได้ไปเลย
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
ลูกขอน้อมกราบนมัสการหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ผมก็อยากไปไม่รู้ติดเรียนรึเปล่าครับ จะพยายามไปให้ได้นะครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ kumiko

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
คือว่าอยากไปครับ จะได้ถือโอกาศสักซะเลย ขอถามหน่อยครับว่าวัดอยู่ที่ไหนครับ ไม่ค่อยได้ไปไหนครับ แล้วมีสักน้ำมันหรือป่าวครับ เพราะกลัวว่าไปสมัครงานครับแล้วไม่รับคนสักอะครับ รบกวนช่วยอีเมลล์ให้หน่อยนะครับ kittichai_ouyta@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :054:  สาธุข้าพเจ้าขอน้อมน้อมมนัสการ หลวงพ่อเปิ่น ที่ ลูกเคารพด้วยกาย วาจา ใจ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ต้องไปครับไม่ได้ไม่ได้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2551, 07:38:58 โดย โองการยันนะรังสี »
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ครับ
ขออนุญาตนำข่าวไปแจ้งต่อๆนะครับ
อนุโมทนาครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ..

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
[shake]วันที่ 30 มิถุนายน 2551   :073: ok ค่ะ พี่ชาย รับทราบ จะไปให้ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ[/shake]
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
สงสัยจะติดงานแหง่มๆครับ......อนุโมทนาด้วยแล้วกันครับผม..สาธุ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พรุ่งนี้แล้วซินะ ..ถ้าโดดได้ เจอกันครับ อยากเป็น jumper จัง ..55

ออฟไลน์ sophon

• สัตตมะ
  • **