ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์พรหมสี่หน้า นารายณ์ทรงครุฑ  (อ่าน 10564 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ สักสำนักไหนดีครับ รบกวนแนะนำให้ผมหน่อยครับ ยันต์พรหมสี่หน้า และ นารายณ์ทรงครุฑพุทธคุณดีทางด้านไหนจ๊ะ :054: ผมคิดว่าจะสักไม่กี่อย่างก็พอแล้วครับ ที่ผมจะสักก็มี หมูทองแดง ยันต์แปดทิศ ยันต์เกราะเพ็ชร ยันต์พรหมสี่หน้า และ นารายณ์ทรงครุฑครับ :048:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยันต์พรหมสี่หน้า นารายณ์ทรงครุฑ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 07:02:29 »
รู้สึกว่าที่วัดบางพระจะไม่เคยเห็น สักพระนารายณ์ทรงครุทน้าคับ
แต่หมูทองแดง เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยมีแน่ๆครับ
ส่วนพุทธคุณถ้าจำไม่ผิด พระนารายณ์ทรงครุทเป็นมหาปราบ
มีตบะอำนาจ อยู่ยงคงกระพัน เหมาะสำหรับผุ้มีอาชีพรับราชการครับผม
พระพรหม ดีทางเมตามหานิยม ขจัดปัดเป่าอุปสรรค ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์พรหมสี่หน้า นารายณ์ทรงครุฑ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 07:35:42 »
ตรงกับความต้องการของผมด้านนี้จริงๆครับ หมูทองแดง ผมมุ่งไปที่วัดท้องไทรครับ ส่วนยันต์งบน้ำอ้อยนี้พุทธคุณด้านไหนครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 09:33:59 »
ตามท่านก๊อตแนะนำเลยครับ :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 2551, 11:58:26 »
ตรงกับความต้องการของผมด้านนี้จริงๆครับ หมูทองแดง ผมมุ่งไปที่วัดท้องไทรครับ ส่วนยันต์งบน้ำอ้อยนี้พุทธคุณด้านไหนครับ

เหนียวสะส่วนใหญ่ครับ งบน้ำอ้อยนี่  :016:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 05:18:05 »
ยันต์พรหมสี่หน้า + ยันต์นารายณ์ทรงครุฑ ขอเชิญสักที่สำนัก อาจารย์หนู กันภัย ครับ ทีวัดบางพระแท้ๆ ไม่มียันต์นี้

ออฟไลน์ ศิษย์9จังหวัด30พระอาจารย์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 2551, 11:22:19 »
 สำหรับผมแล้ว  ที่ไหนเก่งอะไรควรไปสักที่นั้นนะครับ พรหม4หน้า สมัยนี้ต้องหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง 8ทิศ วัดบางพระ  หมูทองแดง หลวงปู่กาหลง ต้อง ท่านคงไม่สักแล้วต้องศิษย์ท่านอ.เดชสักแล้วให้หลวงปุ่เป่าให้อีกที  ส่วนนารายณ์ทรงครุฑ ที่ไหนของแรงจริง เคร่งๆ นี่ไม่สักให้ นะครับไม่ใช้ใครๆจะสักได้ถ้า ถ้าไม่ใช้ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ถ้า คนธรรดาดวงไม่ถึง ไปสักนี่ อันตรายนะครับคิดดุดีๆ :053:
โอม มหาละลวย...

เมตตามหานิยม และ เมตตามหาเสนห์ ที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันมากที่สุด อยู่คง รองลงมา พระเครื่อง เครื่องลางแทนได้แล
ทุกอย่างสำคัญที่จิตและเจตนานะครับ

ผมยังตามหาพระอาจารย์ และบุญและทำนุบำรุง เผยแพร่ ศาสนาพุทธ จนกว่าจะหมดลมหายใจ~*

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พ.ค. 2551, 12:48:08 »
หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง  วางเข็มไปนานแล้วครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ค. 2551, 07:02:31 »
ยันต์พรหมสี่หน้า เป็นวิชาสายวัดประดู่โรงธรรม อยุธยา อาจารย์ที่มีชื่อเสียงก้อคือ อาจารย์เฮง ไพรวัลย์ ,หลวงปู่สี วัดสะแก

ส่วนพระนารายณ์ทรงครุฑ จะเป็นสายหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ บางปะอิน พระนครศรีอยุธยา ซึ่งปัจุบันพระอาจารย์โมกข์ยังทำการสักอยู่ แต่ไม่ใด้สักให้ทุกคนครับ ท่านดูคนด้วย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9