ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระ ครับ  (อ่าน 2953 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ก่อนอื่นต้องขออภัย พี่โยคี ก่อนนะครับ ที่ผมทำไม่เหมาะสม ที่ประมูลเพื่อการกุศลในเว็บนี้นะครับ

ผมเป็นผู้ดูแล ยังจะผิดกฏ ขอให้พี่เว็บ.. ปลดผมออกจากผู้ดูแลได้ตามสมควรครับ ขอบคุณครับ

ส่วนกระผมจะไม่แจกหนังสือแล้วครับ เพราะว่าถ้าแจกก็ต้องเอาเงินเข้าวัดคืน ที่วัดออกเงินตีพิมพ์

ขอโทษพี่น้องด้วยนะครับ ที่ทำตามความหวังพี่น้องไม่ได้ ขอโทษ ขออโหสิกรรม ครับ

ส่วนตัวกระผมจะขอลาโลก สักพักนึงแล้วจะกลับมาใหม่ เมื่อชาติต้องการนะครับ

ขอบคุณสิ่งดีดีที่พี่น้องมอบให้กันครับ ไว้เจอกันอีกทีครับ ขอพักร้อนหน่อยครับ........  :114:

ขอบพระคุณทุกท่านครับผม ขอโทษหลวงพี่ด้วยนะครับ ที่กระผมทำตัวไม่เหมาะสม

ขอฝากเว็บวัดบางพระ ด้วยนะครับพี่น้อง
  :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2551, 07:53:48 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอโทษพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 07:51:26 »
พี่เก่งไปและพี่โจไปอีก

เส้าใจครับ ผมไปด้วยและกัน  :064:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ขอโทษพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 09:03:41 »
พวกท่านคิดอะไรกันมากไปหรือป่าวครับ อะไรไม่ดี อะไรที่ผิดพลาดไป ถ้าไม่ถูกต้อง เราก็แก้ไขได้ครับ ไม่ได้เป็นเรื่องที่ทำเพื่อผลประโยชน์เข้าพกเข้าห่อแก่ตัวเองเมื่อไรล่ะครับ ทุกอย่างเข้าวัดหมด เป็นเจตนาดีๆทั้งนั้นครับ

ถ้าพวกท่านไปกันหมด จะมีท่านใดที่มีความรู้เข้ามาร่วมแบ่งปันให้ความรู้แก่ชาวเว๊ปบางพระอีกล่ะครับ ไม่ใช่มีแต่คนตอบแบบไร้สาระหาความน่าเชื่อถือไม่มีเหมือนในบางบอร์ด พวกเราทุกคนก็อยากเข้ามาแล้วเห็นบอร์ดมีชีวิตไม่ใช่บอร์ดตายมีกระทู้ใหม่ๆมาให้อ่าน ได้ความรู้มีสาระสมควรแก่การที่เสียเวลาเข้ามาชม ทุกท่านได้แสดงความคิดแน๊ะนำเห็นดุจเป็นพี่น้องกันเป็นบอร์ดที่เข้ามาชมแล้วอบอุ่น

ยืดอกพกถุงครับท่าน อย่าคิดมาก  25; 25; 25;

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 09:19:50 »
พวกท่านคิดอะไรกันมากไปหรือป่าวครับ อะไรไม่ดี อะไรที่ผิดพลาดไป ถ้าไม่ถูกต้อง เราก็แก้ไขได้ครับ ไม่ได้เป็นเรื่องที่ทำเพื่อผลประโยชน์เข้าพกเข้าห่อแก่ตัวเองเมื่อไรล่ะครับ ทุกอย่างเข้าวัดหมด เป็นเจตนาดีๆทั้งนั้นครับ

ถ้าพวกท่านไปกันหมด จะมีท่านใดที่มีความรู้เข้ามาร่วมแบ่งปันให้ความรู้แก่ชาวเว๊ปบางพระอีกล่ะครับ ไม่ใช่มีแต่คนตอบแบบไร้สาระหาความน่าเชื่อถือไม่มีเหมือนในบางบอร์ด พวกเราทุกคนก็อยากเข้ามาแล้วเห็นบอร์ดมีชีวิตไม่ใช่บอร์ดตายมีกระทู้ใหม่ๆมาให้อ่าน ได้ความรู้มีสาระสมควรแก่การที่เสียเวลาเข้ามาชม ทุกท่านได้แสดงความคิดแน๊ะนำเห็นดุจเป็นพี่น้องกันเป็นบอร์ดที่เข้ามาชมแล้วอบอุ่น

ยืดอกพกถุงครับท่าน อย่าคิดมาก  25; 25; 25;
คิดเห็นตามพี่ berth1999  เลยค่ะ  แต่ก็อย่างว่านานาจิตตังเป็นสิทธิส่วนบุคคล เนาะ อย่าให้บรอดเหงานกันเลยค่ะพี่น้องขา
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 09:49:36 »
เห็นด้วยกับท่าน berth1999  ค่ะ เราพี่น้องชาวเวปบางพระเหมือนกัน มีอะไรที่ติติงกันได้ ค่อย ๆ คุยกันดีกว่าไหมคะ ใช้การปรึกษาร่วมกัน เพราะเข้าใจเจตนาท่านโจรสลัด ไม่ได้ทำเพื่อธุรกิจ เจตนานี้เพื่อทำบุญเข้าวัด เรามาร่วมกันคิดและนำเสนอทางเวบ หลังจากนี้ให้ทางเวบตัดสินใจว่าเราจะร่วมกันทำอย่างไร หากทางเวบแจ้งมาก็ตามนั้นดีกว่าค่ะ พี่น้องกันใช้การปรึกษาทักท้วง ดีกว่าติเตียนไม่ดีกว่าหรือค่ะ เป็นกำลังใจให้ท่านโจรสลัดนะคะ  :089:  :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 10:14:52 »
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวเว็บวัดบางพระ

ถ้าจะว่าคุณ โจร ผิดที่ตั้งกระทู้ประมูล มันก็ไม่ถูก

เพราะก่อนที่คุณ โจร จะตั้งกระทู้ประมูล ได้ส่งข้อความ (pm) ถึงกระผมเพื่อถามหาความเหมาะสมก่อน

พี่เว็บ ครับ กระผมมีโครงการ ประมูลหนังสือที่ละลึก หลวงพ่อเปิ่น.... ตามลิงค์ด้านล่าง

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,5011.0.html

กระผมจะไคร้ขอลงประมูล พร้อมเหรียญ หลวงพ่อเปิ่น ....  เพื่อนำเงินซื้ออุปกรณ์เช่น

แอลกอฮอล กระดาษทิชชู ถวายหลวงพี่ญา.. เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในวัดต่อไป

พี่เว็บ อนุญาติให้ลงหรือไม่ครับผม       

ขอแสดงความนับถือ ขอบพระคุณครับ โจรสลัด

กระผมเองก็ไม่ได้คิดไปไกลถึงขนาดว่า การตั้งกระทู้ประมูลจะผิดต่อกฎระเบียบของบอร์ด

เพราะมองว่า สิ่งที่กระทำเป็นสิ่งที่เป็นประโยชน์ส่วนรวม ไม่ใช่เป็นการแสวงหาประโยชน์ใส่ตนเอง

กระผมจึงได้ส่งข้อความตอบกลับให้คุณ โจร ไปเพื่อเป็นการอนุญาต

พี่เว็บ ครับ กระผมมีโครงการ ประมูลหนังสือที่ละลึก หลวงพ่อเปิ่น.... ตามลิงค์ด้านล่าง

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,5011.0.html

กระผมจะไคร้ขอลงประมูล พร้อมเหรียญ หลวงพ่อเปิ่น ....  เพื่อนำเงินซื้ออุปกรณ์เช่น

แอลกอฮอล กระดาษทิชชู ถวายหลวงพี่ญา.. เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในวัดต่อไป

พี่เว็บ อนุญาติให้ลงหรือไม่ครับผม       

ขอแสดงความนับถือ ขอบพระคุณครับ โจรสลัด

ด้วยความยินดีครับ

เรื่องบุญ เรื่องกุศล เต็มที่ครับ

ขออนุโมทนา

ปล. ทวงถามโครงการน้องๆ ที่จะสร้างสรรค์... ไปถึงไหนแล้ว...

เว็บ...

ถ้าคิดว่าการกระทำเพื่อเป็นประโยนช์โดยส่วนรวม ไม่ใช่ส่วนตน เป็นเรื่องของบุญกุศล เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ เป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้อง เป็นสิ่งที่ผิด

แล้วจะมีอะไรในโลกนี้เป็นสิ่งที่ควรกระทำอีกเล่า

กฎระเบียบเป็นสิ่งที่ควรปฏิบัติตามเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อความผาสุขของสังคมของชนหมู่ใหญ่

แต่ในบางครั้งเราก็ต้องมองให้ไกลออกไปอีก มองให้เห็นถึงจารีตประเพณี มองให้เห็นถึงความเป็นจริงของชีวิตด้วย

ถึงจะมีความสมบูรณ์ ความบริบูรณ์แห่งการอยู่ร่วมกันอย่างผาสุข

ขออภัยทุกท่านครับ ถ้าจะผิด กระผมขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียว  ผิดที่ ไม่ได้คิดไตร่ตรอง ใคร่ควร วิเคราะห์ ให้ถ้วนถี่ ก่อนตัดสินใจทำอะไรลงไป

ขอขอบคุณครับคุณ โยคี ที่ช่วยเตือนสติ ให้กระผมและทีมงาน ได้รู้ถึงสิ่งที่ผิดหรือสิ่งที่ถูกต้อง สิ่งที่ควรหรือไม่ควร ขอบคุณด้วยใจอีกครั้งครับ

แต่ยังไม่น้อยใจและไม่ใจน้อยลาออกจากบอร์ดไปไหนนะครับ ยังอยู่สรรค์สร้างและสร้างสรรค์ผลงานให้กับพี่น้อง

เหล็กที่ผ่านไฟ...จะเป็นเหล็กกล้า
น้ำที่ผ่านน้ำแข็ง...จะเป็นน้ำเย็น

<a href="http://www.wherearepop.com/dj/nannee/mp3ss3330s.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.wherearepop.com/dj/nannee/mp3ss3330s.swf</a>

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 10:45:22 »
ก่อนอื่นต้องขออภัย พี่โยคี ก่อนนะครับ ที่ผมทำไม่เหมาะสม ที่ประมูลเพื่อการกุศลในเว็บนี้นะครับ

ผมเป็นผู้ดูแล ยังจะผิดกฏ ขอให้พี่เว็บ.. ปลดผมออกจากผู้ดูแลได้ตามสมควรครับ ขอบคุณครับ

ส่วนกระผมจะไม่แจกหนังสือแล้วครับ เพราะว่าถ้าแจกก็ต้องเอาเงินเข้าวัดคืน ที่วัดออกเงินตีพิมพ์

ขอโทษพี่น้องด้วยนะครับ ที่ทำตามความหวังพี่น้องไม่ได้ ขอโทษ ขออโหสิกรรม ครับ

ส่วนตัวกระผมจะขอลาโลก สักพักนึงแล้วจะกลับมาใหม่ เมื่อชาติต้องการนะครับ

ขอบคุณสิ่งดีดีที่พี่น้องมอบให้กันครับ ไว้เจอกันอีกทีครับ ขอพักร้อนหน่อยครับ........  :114:

ขอบพระคุณทุกท่านครับผม ขอโทษหลวงพี่ด้วยนะครับ ที่กระผมทำตัวไม่เหมาะสม

ขอฝากเว็บวัดบางพระ ด้วยนะครับพี่น้อง
  :054:

อย่าน้อยใจไปเลย เรื่องเล็กน้อย จะขอพักเลยเหรอ ชาวเวบก็ขาดสีสันหละซิ ไม่อนุญาตให้พักงาน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 11:40:03 »
คุณสิบทัศน์ลาพักร้อนเมื่อสัปดาห์ก่อน สุดสัปดาห์นี้คุณโจรสลัดก็ขอลาพักร้อนตามไปอีกหนึ่งท่าน

กลับมาทำหน้าที่โดยด่วนครับ 

หลีกหนีหน้าที่เป็นความผิดด้วยนะครับ คุณโจรสลัด  ทุกคนต้องการพวกคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 06:23:25 »
ขอเป็นกำลังใจในการทำสิ่งดี ๆ
อย่าคิดมาก  เดี๋ยวแก่เร็ว
someone like this..........

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 09:34:50 »
ท่านโจรสลัด ไปพักผ่อนที่หัวหินสองวันครับ

.. เย็นวันอาทิตย์คงจะกลับมา ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 11:02:44 »
อย่าคิดมากเท่ๆอย่างเราน้องโจร ขอบคุนที่ให้พระพี่นะน้อง :002: :002:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 12:53:50 »
 :070:อย่าคิดมากครับ ทำดีแล้วครับ อยู่ให้ความรู้น้องๆก่อนครับ เป็นกำลังใจไห้ครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 01:05:57 »

คนที่ไม่เคยทำผิดคือคนที่ไม่เคยทำอะรัยเลยย

เป็นกำลังใจนะคร้าบ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 01:24:43 »
ฮื่ม.....อย่าคิดมากเราเป็นพี่เป็นน้องกัน 31; 31; 30;

ออฟไลน์ ข้ า ว โ อ๊ ต

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 06:46:04 »
กลับมาเถอะครับผม ถ้าขาดเวปขาดพวกพี่ๆ ก็จะทำให้ขาดสีสันไป กลับมาเถอะครับผม :054:

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 07:20:55 »
พวกเราชาวบางพระ เราเป็นพี่น้องกัน
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 10:15:09 »
เกิดอะไรขึ้นอ่ะค่ะ...ทำไมแต่ละคนน้อยอกน้อยใจอะไรกันนักหนา.... ทำไมไม่รักกันค่ะ...รักกันเถิดนะ...มารักกัน :080:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 10:48:56 »
ขอขอบคุณ ทุกแรงใจครับ กระผมกลับมาจากหัวหินเมื่อ ไม่นานมานี่เองครับ ขอบคุณครับ  :089:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 11:05:15 »
ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับท่าน  :114:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 09:50:47 »
ทุกสิ่งที่ผิดพลาดยอมมีหนทางแก้ไขครับ....ฟ้าหลังฝนแม้จะไม่แจ่มใสเสมอไปแต่ก็ไม่เปียก.... :004: :004:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............