ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเรื่องการเลี้ยงลูกกรอก  (อ่าน 4667 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamyui

• ปฐมะ
  • *
ไปทำแท้งมาอยากอันเชิญดวงวิญญาณของลูกมาเลี้ยงเป็นลูกกรอกต้องทำอย่างไรบ้างคะ  หรือว่าไม่ควรทำปล่อยให้เค้าไปเกิดใหม่ดีกว่าหรือไงดีคะ  ไม่ค่อยมีความรู้น่ะค่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สอบถามข้อมูลเรื่องการเลี้ยงลูกกรอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 12:58:08 »
วิญญาณ ของเขาจะเป็น เจ้ากรรมนายเวร ทำให้ชิวิตติดขัด ควรทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ ส่วนเขาจะยอมรับหรือไม่ เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
ต้องให้ ผู้มีญาณตรวจแก้ไข หาวิธีแก้ไข :070: :060: :069:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามข้อมูลเรื่องการเลี้ยงลูกกรอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 02:34:50 »
ไปทำแท้งมาอยากอันเชิญดวงวิญญาณของลูกมาเลี้ยงเป็นลูกกรอกต้องทำอย่างไรบ้างคะ  หรือว่าไม่ควรทำปล่อยให้เค้าไปเกิดใหม่ดีกว่าหรือไงดีคะ  ไม่ค่อยมีความรู้น่ะค่ะ
แค่ไปทำแท้งมาก็บาปมากพอแล้ว คิดจะเอาเขามาเป็นลูกกรอกอีกผมว่าอย่าไปทำเลย คุณควรจะทำบุญไว้ให้เยอะๆดีกว่า  :069:

ออฟไลน์ iamyui

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 02:39:38 »
วิญญาณ ของเขาจะเป็น เจ้ากรรมนายเวร ทำให้ชิวิตติดขัด ควรทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ ส่วนเขาจะยอมรับหรือไม่ เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
ต้องให้ ผู้มีญาณตรวจแก้ไข หาวิธีแก้ไข :070: :060: :069:
พอจะมีที่ไหนรู้จักแนะนำมั้ยคะ(ผู้มีญาณตรวจแก้ไขน่ะค่ะ)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 03:10:23 »
พอจะมีที่ไหนรู้จักแนะนำมั้ยคะ(ผู้มีญาณตรวจแก้ไขน่ะค่ะ)
อย่างน้อยก็มี  หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี ในวรรณกรรมเสียงตามสาย คนเดียวกันกับ
หลวงพ่อเจริญ วัดป่ามะม่วง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 09:55:13 »
อนิจจัง ลองปรึกษาท่านหมอยาดูนะครับ  :068:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 2551, 10:06:44 »
เห่อ ทำแท้งมันเป็ฯบาปกรรมครับ
ดวงวิญญานเด็กเค้าจะคอยรังควาญเราซะอีก
เพราะถือว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวร ของเราถ้าเราดวงตก
หรือจิตตกเมื่อไหร่ เค้าก็จะยิ่งซ้ำเติมเราครับ ทางที่ดี
หมั่นไปทำบุญไหว้พระอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับวิญญานเด็กดีกว่าครับ
ส่วนเรือ่งจะเอาเค้ามาทำเป็นลูกกรอกนี่ ผมว่าถ้าเค้ารับหรือยากมาอยู่ด้วยก็ดีไปครับ
แต่ถ้าไม่อยากละก็ จะยิ่งแย่นะครับผมแนะนำว่าลองไปกราบหลวงปู่ผาด วัดไร่ครับที่จังหวัดอ่าง
ทองลองสอบถามและเล่าให้ท่านฟังดูครับ ท่านอาจจะช่วยแนะนำอะไรให้ได้บ้างไม่มากก็น้อย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 12:15:23 »
ทำบุญให้เขามากๆ การจองเวรแก่กันจะได้ลดลง อย่างน้อยก็เพื่อความสบายใจ ในเมื่อไม่ต้องการเขาแต่แรกก็ปล่อยเขาไปสู่สุขติภพภูมิที่เขาควรไปอยู่เพื่อรอการกลับมาเกิดอย่างมีความสุขเถิดครับ อย่าไปกักขังเขาเลยครับ