ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงพ่อกวย ครับ ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 7727 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คือผมกำลังจะเช่าเหรียญหลวงพ่อกวยจากเพื่อน  เป็นเหรียญ ที่มีหนุมานอยู่ด้านหลัง ออกปี21 เป็นเนื้ออัลปกา ไม่ทราบจุดตายเหรียญนี้ อยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เหรียญนี้เป็นเหรียญยอดนิยมของท่านเลยครับ พุทธคุณด้านคุ้มครองตัวสูงมากๆ
มีของฝีมือมามากจริงๆ ให้ชี้จุดตายแบบเจาะๆเลย
ก็คงลำบากครับ แต่ของแท้จะมีจุดเล็กๆตรงแขนข้างซ้ายของหลวงพ่อ
เค้าเรียกกันว่า ขี้กลากครับ คือเป็นลักษณะเม็ดเล็กๆสากๆ
ถ้าให้ชัวร์ผมแนะนำว่า ลองหาเหรียญแท้ๆดูไว้แล้วจำรูปทรง
พิมพ์ ตลอดจนโครงหน้าของหลวงพ่อไว้ให้แม่นๆก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยตัดสินใจเช่า
เพราะของปลอมเยอะมากๆจริงๆครับ www.watkhositaram.com เป็นเวปที่ลูกศิษย์หลวงพ่อ
ทำขึ้นครับ ลองเข้าไปศึกษาดูได้ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
คับ ตามนั้นเลย

ขอบคุณแทนคนถามด้วยนะ น้องก๊อต

ขอบคุณค๊าบ

(เหรียญนี้เริ่มหายากแล้วน้า)

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปดูในเวปมาแล้วครับ คือเหรียญอัลปาก้าในเวปที่เป็นของแท้แต่ละเหรียญตำหนิที่ชี้บางท่านก็มีบางท่านก้ไม่มี

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
นะ ตันโต นะโม ตัน ติ ตันติ ตันโน นะ โม ตันๆ "คาถาท่าน"
พระอริยสงฆ์องค์หนึ่งของประเทศเรา หลวงพ่อกวยชิตินทโร  ใครมีพระท่านไว้
ไม่อด ไม่อยาก ไม่ยาก ไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา แน่นอน ถึงแร้งแค้นก็ไม่ปล่อย
ให้อดตายแน่ๆผมยืนยัน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับ คาถาที่พี่พีชโพสไว้ เป็นคาถานะโมตาบอด
ท่านจดไว้ให้ลูกศิษย์ ก่อนที่ท่านจะมรณะภาพ
เป็นคาถาที่มีอานุภาพ กำบังกาย แคล้วคลาดอย่างเอกอุครับ
บารมีของหลวงพ่อท่านนั้น ถ้าศิษย์เดือดร้อน แล้วระลึกถึงท่านต่อให้อยู่ไกลแค่ไหน
ท่านก็จะไปช่วยให้ถึงที่สุดครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เริ่องเล่า จากพ่อค้าแผลงลอย ให้เช่าพระหลวงพ่อกวย สายตรง เล่าว่า กุ้ง สุทธิราช วงศ์เทวัญ ลิเกรูปหล่อ ขับรถเกิดอุบัติเหตุหลายครั้ง ไม่เป็นอะไร
ในตัว มีเหรียญหลวงพ่อกวย หลังหนุมาน เลี่ยมทองอยู่องค์เดียว (แต่ว่าเหล่าผู้ชำนาญการ ระบุว่าเป็นเหรียญเก๊) แต่เขาก็ไม่สนใจ ว่าเหรียญจะเก๊ หรือ
ไม่ เพราะเขารอดตายมาได้ ก็เพราะบารมีหลวงพ่อกวย เหรียญนี้
   ต่อมามีผู้เสนอขาย เหรียญหลวงพ่อกวย รุ่นแรก ให้ กุ้ง สุทธิราช เพราะว่าเห็นคนมีสตางค์ เสนอขายเหรียญละ 150,000 บาท กุ้งไม่ต่อเลยสักคำเอามา 2 เหรียญ ให้ผู้จัดการวงอีก 1 เหรียญ ทำให้พระรุ่นแรก ของหลวงพ่อกวย มีราคาแพง
   เล่าให้ฟัง แล้วแต่ความเชื่อ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับพี่สำหรับข้อมูล แล้วผมจะมาเล่าปฏิหาร์ที่ผมได้รับให้พี่ๆฟังนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2551, 11:02:35 โดย Link »

ออฟไลน์ TheAON

• ทุติยะ
  • **
ถ่ายภาพเหรียญมาดูครับ ฟันธงให้ครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
รายละเอียดบนใบหน้า ของเก๊ตาหลวงพ่อจะเหลือกๆหน่อย รอยริ้วบนสบงจะหยาบและตื้น ผนังข้างแขนขวาจะไม่มีเม็ดขี้กลากอันเป็นเอกลักษณ์ตัวอักษร
และลายยันต์ทั้งหน้าและหลังก็ไม่คมชัดเหมือนเหรียญแท้ครับ..