ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเหรียญเสาร์ 5 ปี 36 หลวงพ่อเปิ่นหน่อยคับ ด้านหลังเป็นดาว 5 แฉกเสือ5ตัว  (อ่าน 6284 ครั้ง)

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ถามผู้รู้ว่า 
1.เหรียญรุ่นนี้มีเนื้ออะไรบ้างคับ
2.โค๊ดที่ตอกลงด้านหน้าเหรียญนั้นตรงจีวรหลวงพ่อ  แต่ละเนื้อนั้นจาใช้โค๊ดเหมือนกันหรือไม่

ปล.ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ ...
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมไม่ค่อยทราบรายละเอียดครับผม ของผมที่มีจะเป็นเนื้อเงินลงยาครับ มีจารด้านหลังครับผม  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นอกจากนั้น ผมเคยเห็นเหรียญทองแดง และ เหรียญทองเหลือง   :089:

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
นอกจากนั้น ผมเคยเห็นเหรียญทองแดง และ เหรียญทองเหลือง   :089:
แล้วเนื้อทองแดง กับ ทองเหลือง โค๊ดที่ด้านหน้าเหรียญตรงจีวรอะคับ  เหมือนกันอะป่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นอกจากนั้น ผมเคยเห็นเหรียญทองแดง และ เหรียญทองเหลือง   :089:
แล้วเนื้อทองแดง กับ ทองเหลือง โค๊ดที่ด้านหน้าเหรียญตรงจีวรอะคับ  เหมือนกันอะป่าว

โค๊ตเลข ๕ แต่จำไม่ได้ว่าเหมือนกันหรือปล่าวนะ แต่เนื้อทองเหลืองอ่ะ เลข ๕ ครับ  :089:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
จาก ใบโบว์ชัวร์ ของวัดบางพระ
เหรียญมหาเศรษฐี ๕ เสือ ครึ่งองค์ ไม่มีห่วง  ขนาด ๕ เซ็น เหรียญกรรมการ
๑.เนื้อเงิน สร้าง ๕๐๐ เหรียญ สั่งจองบูชา ๑,๕๕๕ บาท หลังจอง บูชา ๑,๙๕๕ บาท
๒เนื้อทองแดง สร้าง ๑,๕๐๐ เหรียญ สั่งจองบูชา ๒๕๕ บาท หลังสั่งจอง บูชา ๓๐๕ บาท/color]

เหรียญมหาเศรษฐี ๕ เสือ ครึ่งองค์ ไม่มีห่วง ขนาด ๒.๕ เซ็น
๑.เนื้อทองคำหนัก ๑๕ กรัม สร้างเท่าจำนวนสั่งจอง บูชา ๑๒,๕๕๕ บาท (จัดเป็นชุด รวม ๓ เนื้อ)
๒.เนื้อเงิน สร้าง ๓,๐๐๐ เหรียญ สั่งจอง ๓๕๕ บาท หลังสั่งจอง ๔๕๕ บาท
๓.เนื้อทองแดง สร้าง ๓๐,๐๐๐ เหรียญ บูชา ๓๕ บาท (ไม่ต้องสั่งจอง)

หลวงพ่อเปิ่น อธิฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว "วันเสาร์ ๕" วันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๓๖
วัตถุประสงค์ สมทบทุนสร้างโรงพยาบาลหลวงพ่อเปิ่น
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พุทธคุณหายห่วงขอรับ พิธีดี เจตนาดี ฤกษ์ยาม "ที่สุดมงคล" ครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็