ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนแสดงมุติกาัสักการะ ถวาย พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร) วัดชายนา จ.เพชรบุรี  (อ่าน 1397 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เนื่องในวโรกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว วันที่ 5 ธันวาคม ปีนี้  หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จ.เพชรบุรี หรือ พระครูบวรกิจโกศล จะได้รับสมณศักดิ์ เป็นชั้นพระราชาคณะ ชั้น สามัญ ที่ พระพุทธวิริยากร ครับ

ขอแสดงมุทิตาสักการะ ถวายแด่ หลวงพ่อตัด ปวโร ครับ บารมีและเมตตาธรรมหลวงพ่อสุดประมาณ  สาธุ สาธุ  สาธุ ..

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
สาธุ อนุโมทามิ ขอให้ห้พ่อเจริญในธรรม ยิ่งๆขึ้นไป
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอกราบสักการะมุทิตาจิตกับท่านด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สาธุครับ ขอบคุณข้อมูลข่าวสารดีดีครับ ทางวัดคงมีร่วมฉลอง

หลวงพ่อตัด ท่านจะออกเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ อีกไหมครับนี่
  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
" เจ้าคุณ " กราบนมัสการหลวงพ่อตัดมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สาธุ สาธุ อนุโมทามิ เป็นข่าวอันเป็นมงคลยิ่งขอรับท่าน  :114: :114: :114: :114: :114:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการร่วมแสดงมุตทิตาจิต ผ่าน ณ.ที่นี้ด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ