ผู้เขียน หัวข้อ: อ่าไม่คนตอบผมเลยผมอยากรู้เรื่องสักยันต์กิเลนคับ  (อ่าน 1881 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
:054: 1.ไม่ทราบว่ายันกิเลนมีกี่แบบ

2.เเล้วเวลาของขึ้นจะเหมือนเสือไหม

3.ถ้าให้เลือกลงควรลงอะไรดีระหว่างยัต์จระเข้ กิเลน หรือสิงห์ที่เหลือเเล้วเเต่จะเเนะนำคับ

4.เพื่อนผมมานไปลงเพิ่มมา2อย่างเเล้วเปลี่ยนไปมากคือก้าวร้าวขื้นเยอะคับมานไปลงคงคาเดือดกับเสือหมอบมีวิทีช่วยไหมขอรับ
:054:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
วัดบางพระ ไม่มียันต์กิเลน ปี่เซี๊ยะ มังกร เต่ามังกร ปลามังกร
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ถ้าใจร้อนกร้าวร้าว ลองให้นั่งสมาธิซิครับทำแล้วจะมีสติมากขึ้น
ตอนบอกให้ทำอาจจะยากหน่อยก็หลอกว่าทำแล้วของจะขลังขึ้นเป็นการรักษาของด้วย
เมื่อมีสมาธิจิตนิ่งขึ้นสติจะมาเองครับจะลดความกร้าวร้าวลงได้
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-