ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการลงยันต์ทับที่เดิมครับ  (อ่าน 1438 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ผมลงนํามันตลอดครับผมลงหลายที่เกือบทั้งตัวเเล้วจะถามว่าถ้าผมลงซําที่เดิมนี่ได้ไหมได้ยินข่าวลือว่าลงซําที่เดิมได้ถ้าลงนํามันจริงหรือป่าว(ผมไม่ได้สักที่บางพระนะครับผมลงใน จ.ตรังนี่เองครับเพราะผมอยู่ที่ตรัง)เเนะนำด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ทับได้ครับถ้าเป็นน้ำมัน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
น้ำมัน ทับ น้ำมัน ย่อมทำได้
หมึก ทับ น้ำมัน ย่อมทำได้

น้ำมัน ทับ หมึก ส่วนมากจะไม่สักให้
หมึก ทับ หมึก เละตุ้มเป้ะ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักน้ำมันทับรอยเดิมได้ครับแต่ต้องหลังจากที่หายดีแล้วคือหนังสมานกันดีแล้วไม่เหลือรอยเดิมทิ้งไว้
น้ำมันทับน้ำมันได้ครับ หมึกทับน้ำมันได้ หมึกทับหมึกไม่ได้ครับ
ถ้าต่างสำนักกันเค้าจะไม่ลงยันต์ทับกับของสำนักอื่นครับ
เพราะถือว่าไม่ให้เกียรติในครูบาอาจารย์ของกันละกัน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้ายันต์ทับกัน มันจะเป็นยันต์เสียแต่ลงน้ำมันทับกัน ระวังของขึ้นตีกันก็พอครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็