ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับกุมารทอง  (อ่าน 4197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ขอถามเกี่ยวกับกุมารทอง
« เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 03:46:37 »
คือว่าอยากได้แบบเฮี้ยนๆนะครับ เอาแบบเห็นเป็นตัวเป็นตนก็ดีครับ 

แบบว่ามันมีเรื่องนะครับ อยู่อพาร์ตเมนแล้วโจรมันขึ้นกันบ่อย ใส่ลูกกุญแจเอาไว้

ก็ถูกแงะ คือว่าเอาไม่ค่อยอยู่นะครับ เลยอยากได้เฮี้ยนๆ แบบเฝ้าบ้านได้ :093:

ไม่เอาวัวธนู หรือ หุ่นพยนต์นะครับแฟนผมมันกลัวนะ   :060:

รบกวนช่วยแนะนำกุมารหน่อยครับ :054:

ยังไงถ้าผิดเว็ปท่านเว็ปมาสเตอร์ลบทิ้งเลยก็ได้นะ

ขอบคุณครับ   :054: :054: :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: ขอถามเกี่ยวกับกุมารทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 06:32:36 »
Option A >>>>>>>>>>  ลป แย้ม วัดสามง่าม... นครปฐม
กุมารทองอันเลื่องชื่อ ลือลั่น เกรียวกราว ออริจินัลแต้ๆ....(เชิญชมภาพประกอบ)

Option B >>>>>>>>>> ลพ ดำ วัดสันติธรรม... สระแก้ว
(ไม่มีภาพประกอบวันนี้ แต่จะไปหาท่านวันอาทิตย์นี้ แล้วจะเอาภาพมาฝากค่ะ)

เอ่อ....ว่าแต่ว่าไม่กลัวกุมาร แต่กลัววัว กะหุ่นยนต์ เอ้ย หุ่นพยนต์อ่ะน่ะ.....ถ้าเฝ้าบ้าน 'วัว' ก็ดีออกนะ...

รอคนอื่นมาแนะนำต่อก็แล้วกัน!

ลองไปเลือกตามสะดวก.....บรือส์...

ภาพแคนดิค ลป แย้ม...ของแถมนะ

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 09:27:36 »
กุมารทอง บางทีก็ต้องดูด้วย ไม่ใช่เฮี้ยน สะคนเลี้ยงหน้าเชียว หน้าผี

ดูด้วยครับ สุ่มสี่สุ่มหาจะโดนลงสุ่ม ครับ กุมารทองหลวงปู่แย้ม ดีครับ ไม่เข้าตัว

บางสายก็ทำให้ผู้เลี้ยง แย่เหมือนกันนะจ้ะ ใช่ใหม พี่ ack01 ใช่ไหมค่ะ
  :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 04:49:33 »
ผมและลูกโชคดี ยังหาเวลาไปกราบหลวงปู่แย้มไม่ได้ ขอกราบหลวงปู่แย้ม พี่เจ้าสัว  และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆของลูกโชคดี  ผ่านทางบอร์ดด้วยครับ   :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2551, 04:50:11 โดย berth1999 »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 04:52:54 »
กุมารทอง บางทีก็ต้องดูด้วย ไม่ใช่เฮี้ยน สะคนเลี้ยงหน้าเชียว หน้าผี

ดูด้วยครับ สุ่มสี่สุ่มหาจะโดนลงสุ่ม ครับ กุมารทองหลวงปู่แย้ม ดีครับ ไม่เข้าตัว

บางสายก็ทำให้ผู้เลี้ยง แย่เหมือนกันนะจ้ะ ใช่ใหม พี่ ack01 ใช่ไหมค่ะ

เอาให้หน้าเขียวก็ดีเลยครับ   :004:  เห็นพี่แอ็คกับพี่เปรี้ยวมีเยอะเลย :010: :053:

ส่วนตัวผมเคยเลี้ยงของหลวงพ่อพลูรุ่น1 ชื่อ สมบัตินะครับ  ดีมากเลยทีเดียวครับ :015:

แต่ปล่อยไปแล้วเพราะรับปากว่าเอนท์ติดจะปล่อยไปให้สบาย  ตอนนี้เพื่อนในหอมันรู้ว่าผมชอบทางนี้

เลยบอกให้ผมหามาให้หน่อย ส่วนผมก็จะเลี้ยงอีกครั้งเหมือนกัน  อยากให้เฝ้าอพาร์ตเมนเท่านั้น

ขอบคุณพี่ทั้งสองมาก  แต่คงไปไม่ไหวอยู่เชียงรายนะครับ   :054:

:086:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 05:09:08 »
ผมเห็นมีหลายหลวงพ่อในหนังสือบ้างเว็ปบ้างที่ราคายังไปไม่ไกล แต่ไม่รูว่ากุมารนั้นเป็นไงบ้าง 

1.หลวงพ่อดำ     วัดสันติธรรม

2.หลวงพ่อมัค    วัดเขาเล็กรางสะเดา

3.หลวงพ่อกอย  วัดเขาดินใต้

4.หลวงพ่อผาด  วัดบ้านกรวด

5.ครูบาดวงดี      วัดท่าจำปี

แล้วก็มี พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดงด้วยครับ  - *-

และก็มีอีกหลายคน    รอผู้มีประสบการณ์และผู้รูครับ

อยากให้เขามาช่วยดูแลบ้านก็เท่านั้น  รบกวนพี่ๆแล้ว

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2551, 05:10:25 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 07:43:57 »
สำหรับผมที่ว่าซนๆหน่อยก็ ไม่พ้นของวัดสามง่าม กับของหลวงพ่อกวย
วัดโฆษิตารามครับ แต่ของหลวงพ่อกวย ค่อนข้างหายากมากพอสมควร
ราคาก็อยู่ในหลักพันครับ ที่สำคัญหาของแท้ๆยาก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 01:13:42 »

เอาให้หน้าเขียวก็ดีเลยครับ   :004:  เห็นพี่แอ็คกับพี่เปรี้ยวมีเยอะเลย :010: :053:

ส่วนตัวผมเคยเลี้ยงของหลวงพ่อพลูรุ่น1 ชื่อ สมบัตินะครับ  ดีมากเลยทีเดียวครับ :015:

แต่ปล่อยไปแล้วเพราะรับปากว่าเอนท์ติดจะปล่อยไปให้สบาย  ตอนนี้เพื่อนในหอมันรู้ว่าผมชอบทางนี้

เลยบอกให้ผมหามาให้หน่อย ส่วนผมก็จะเลี้ยงอีกครั้งเหมือนกัน  อยากให้เฝ้าอพาร์ตเมนเท่านั้น

ขอบคุณพี่ทั้งสองมาก  แต่คงไปไม่ไหวอยู่เชียงรายนะครับ   :054:

:086:

..ตามนั้นครับ ไม่จำเป็นอย่าเล่นกับผีครับ..

...เจอหนักๆ มา 2 รอบ ไม่เล่นแล้วค๊าบ... 01;

..กุมารหลวงพ่อพูล องค์บูชา ที่ร้านของคุณเปรี้ยวปี๊ดก็บูชาอยู่นะครับ เห้นว่า มาดึงขา รปภ.เฝ้าร้านที่แอบหลับเป็นประจำครับ.. 39;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 10:48:46 »
ถ้าชอบแบบเหมือนมีใครมาอยู่ด้วย ขี้เล่น เข้าฝันบ่อย ของครูบาสุบินซิครับ ยุคแรกๆ ๙ กุมาโร  แล้วจะซึ้ง

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 03:59:58 »
ได้ยินมาเหมือนกันครับ ครูบาสุบิน แต่ไม่รู้หาจากไหนดี

กลัวโดนของเก๊  คณอชิตะมีของครูบาเหรอ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 09:17:23 »
ก็พอมีบ้าง เริ่มต้นจากอยากลอง แล้วก็ถูกใจ

ไม่ได้เช่าหาตามศูนย์ครับ ได้รับจากครูบาฯ ท่านมาเองเลย

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 12:43:28 »
ตอนนี้ ที่ครูบายังมีอยู่ไหมครับ :062:

แล้ว ครูบาท่าน อยู่ไหนครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2551, 04:49:59 »
ครูบาฯไปมาเลย์ ตั้งแต่วันที่ ๑๑ ธ.ค. ครับ กลับมาคงอยู่ที่วัดทองสะอาด ที่ปทุมฯ นะครับ  พบท่านง่ายครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2551, 07:01:56 »
ภาพประกอบ....หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว

ถึง คุณหนุมานเนเวอร์ดายด์.... พี่ดูกุมารน้อยให้แล้วนะคะ...ที่วัดมีแต่องค์ละ สองพันปลายๆ ตังหมดกระเป๋าเลยไม่ได้หนีบมาเผื่อ
พี่น่าจะไปอีกที ประมาณมีนาคม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2551, 01:06:46 »
ถ้าชอบแบบเหมือนมีใครมาอยู่ด้วย ขี้เล่น เข้าฝันบ่อย ของครูบาสุบินซิครับ ยุคแรกๆ ๙ กุมาโร  แล้วจะซึ้ง

ถ้าหมายถึง ครูบาสุบิน วัดใหม่จันทร์วิโรจน์ เชียงใหม่  กุมารทอง ของท่านเเฮ้ยน จริงๆ ต้องยอมรับ (แต่ไม่มีประโยชน์) คุ่มไม่อยู่
เมื่อหลายปีมาแล้ว ประมาณ 2545-46 นี่แหละ ผมได้กุมาทองของท่านมา เป็นเนื้อผง ผสมกระดูกคนตาย ชื่อนายมานพ ท่านไปพลีมา
จัดสร้าง เพราะว่านายมานพ เป็นนักการพนันตัวยงเลย ก่อนตายก็ยังเล่นการพนัน จนเกือบนาทีสุดท้าย เพื่อที่จะให้ได้ผล ทางโชคลาภ
ทางการเสี่ยงดวง ปรากฎว่าเลี้ยงกุมารทอง ไปๆมาๆ เฮี้ยนหนัก นั้งสวดมนต์อยู่ โทรศัพท์มือถือ ดังขึ้นแบบมีคนโทรมาหา แล้วก็ดับไป
ผมจะเอามาโทรกลับ ปรากฎว่า ไม่มีเบอร์ผู้เรียกเข้าเลย  บางวันนอนๆอยู่ เสียงประตูห้อง ปิดอย่างแรง พอไปดูก็ไม่มีอะไร
แต่ที่หนัก ก็คือ ชอบเข้าฝันหลอกหลอนภรรยาผมตลอด แลบลิ้นปลิ้นตาหลอก เป็นประจำ ภรรยาผมก็ถามในความฝัน ว่าต้องการอะไร
เขาบอกว่าต้องการศาลที่อยู่  ภรรยาผมก็บอกที่บ้านก็มีศาลพระภูมิ และศาลเจ้าที่อยู่แล้วนี่ ก็ไปอยู่กับเขาซิ แต่วิญญาณนั้นไม่ยอมไปอยู่
จะเอาใหม่ ภรรยาผมก็บอกว่า ไม่อย่างนั้น ก็บอกโชคลาภ (หวย) ให้หน่อยซิ รวยแล้วจะสร้างให้ เจ้าวิญญาณนั้น เขาตอบว่า ไม่ได้ ให้ไม่ได้
เดี่ยวเขากระทืบเอา (หมายถึงนายของเขา)
ในเมื่อไม่มีประโยชน์ต่อกัน ก็อยู่ด้วยกันไม่ได้ ก็ต้องให้คนอื่นต่อไป
เป็นข้อ เตือนใจ สำหรับสายภูต สายพราย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 06:02:19 »
ป๋มว่าน๊า ท่านรู้จักกุมารทองสมบัติ หลวงพ่อพูล ดีอยู่แล้วนี่ เลี้ยงง่ายดี
ที่วัดยังมีให้บูชาอยู่ ห้าร้อย
หลวงพ่อพูลสร้างไว้
ทราบว่าหลวงพี่น้ำฝนยังไม่สร้างกุมารคับ

ทราบมานานแล้วว่าซนไม่หยอก
ป๋มมีตนนึง
หน้าหิ้งพระที่บ้านป๋ม พื้นปาเก้ มีตะรอยถลอก สงกาสัยจาเล่นรถกันหนุกหนานไปหน่อย ป๋มซื้อรถไว้ให้เล่นหลายคัน
แถมเมื่อก่อนหวยงวดนี้ออก ไปเข้าฝันน้องที่บ้าน
เค้ามาเล่าให้ฟังหลังหวยออกว่าฝันเห็นเด็กสองคน เหมือน สมบัติ-หลวงพ่อพูล กับนำชัย-หลวงปู่แย้ม  (ป๋มมีหลายตนคับ)
นอนอยู่ในหลุมสี่หลุม
มีคนบอกว่าฝันเห็นเด็ก ให้ตีเป็น 1
แม๊ไปให้คนอื่น กะพ่อไม่บอกกันบ้าง แต่ก๊ออนุโมทนาให้เค้าน๊ะ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 06:18:43 »
องท่านแรงจริงครับ กุมารทองของครูบาฯ มาเป็นตัวเป็นตน เรื่องขอหวย ขอบอล ไม่ค่อยได้ลอง

ที่ชอบคือ  การได้ศึกษาเรื่องของพวกเขา  พบเห็นได้บ่อย

ตอนนแรกก็ตกใจครับพอนานๆก็ชิน(อย่ามาทีเผลอละกัน)

มีไว้เผื่อศึกษาหรือเป็นแนวทางได้ครับ แต่มือใหม่ หัดเล่นทำใจหน่อยนะครับ ยิ่งกลัวยิ่งเข้าทาง

บางอย่างที่เคยเห็นในหนังผี   มันเกิดขึ้นได้จริงๆ

อย่าไปหามาแบบจากคนอื่นอีกทีนะครับ เพราะ ถ้าไม่เงียบสนิทก็คือ แรงจนรับไม่ได้

มือใหม่หัดเลี้ยงกุมาร หาแบบแค่สัมผัสที่มองไม่เห็นแต่ให้คุณ ก็ดีครับ

เห็นเจ้าของกระทู้กระทู้อยากได้เฮี้ยนๆ  เห็นตัวเห็นตนนะครับ  ตามนั้น

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2551, 05:10:56 »
แวะมาดูกระทู้

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับที่เป็นห่วงและนำข้อมูลดีมาบอกกัน

และหากว่าพี่ๆมีภาพกุมารครูบาสุบินถ้านำมาลงได้ก็จะดี จะได้เป็นวิทยาทานให้คนต่อๆไป :015:

ส่วนผมเดี๋ยวช่วงปีใหม่นี้คงตระเวนไปกราบพระอาจารย์ต่างๆ

ตั้งใจว่าจะไปรับจากท่านเองเลย   ยังไงใครมีอะไรก็ช่วยกันโพสส์นะครับ

ช่วงปีใหม่ก็ดูแลตนเองและคนรอบข้างกันดีๆนะคร้าบบบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2551, 05:11:57 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2551, 07:06:16 »
ของหลวงปู่แย้มสิครับ ดี มาก ๆ เลย นะครับ

พี่ผมได้ยินเสียง คนในห้องผม ทั้ง ๆ ที่ ผมไม่ได้อยู่บ้าน

กับ ทุกวันนี้ ผมเสียบปลั๊กโน๊ตบุ๊ค ไว้ ทุกคืน ตื่นมา ตอนเช้า ปลั๊กโดนถอด ทุกที ครับ

ลองดูครับ