ผู้เขียน หัวข้อ: ลงนะหน้าทอง  (อ่าน 2694 ครั้ง)

ออฟไลน์ mobiless

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ลงนะหน้าทอง
« เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 04:32:29 »
อยากทราบ ค่ะ ถ้าไปลงนะหน้าทองจะได้ทำเลยไหมคะ ต้องติดต่อที่ไหน หรือว่าไปได้ลงนะหน้าทองเลย เพราะว่าอยุ่ต่าง จังหวัดคะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ลงนะหน้าทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 05:12:30 »
ลงนะหน้าทอง กับหลวงพ่อสำอางค์ ได้ทุกวัน ตั้งแต่ เช้า ถึง ๑๖.๐๐ น. โดยประมาณครับ

ลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ติ่ง ได้ตลอดเช้าถึงบ่าย ไม่ต้องทำนัดครับ   :005:  :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 08:38:38 »
ลงได้ทุกวันครับ ที่กุฏิใหญ่ครับ แล้วอย่าลืมไปกราบหลวงพ่อด้วยล่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
ถามดว่น ข้อห้ามการสัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 10:28:39 »
                                                  :073: หนูสั ก ยันไปเยอะคะไม่รู้ว่าทำผิดไหมคะคือดื่มน้ำขวดเดียวกับแฟนคะ        แล้วก็เล่น......ของแฟนดว้ยคะชว่ยตอบดว้ยนะคะหนูกัวผิดมากคะ                                                                     
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 02:54:24 »
                                                  :073: หนูสั ก ยันไปเยอะคะไม่รู้ว่าทำผิดไหมคะคือดื่มน้ำขวดเดียวกับแฟนคะ        แล้วก็เล่น......ของแฟนดว้ยคะชว่ยตอบดว้ยนะคะหนูกัวผิดมากคะ                                                                    
ไม่น่าจะเป็นไรนะครับ อยู่ที่เจตนาของเราครับ ทำแต่ความดี มีความกตัญญู  ไม่ลบลู่ครูบาอาจารย์ ก็ประเสริฐแล้วครับ^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 07:39:41 »
เอาสบายใจดีกว่าครับ สักยันต์ไปแล้วไม่น่าไปกังวลมากครับ ...

ถ้าผิดอะไร (หรือคิดว่าผิด) ไม่สบายใจ ก็ให้ทำบุญตักบาตร อุทิศกุศล ให้เจ้ากรรมนายเวร ขออโหสิกรรม ครับ  :089:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 04:51:59 »
 :001:เคยมีคนบอกว่าถ้าลงนะหน้าทองเยอะเกินไปไม่ดีเหรอค่ะ..ไม่ทราบว่าจิงรึเปล่าค่ะ..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 04:55:06 »
:001:เคยมีคนบอกว่าถ้าลงนะหน้าทองเยอะเกินไปไม่ดีเหรอค่ะ..ไม่ทราบว่าจิงรึเปล่าค่ะ..

ทองคำแำพงครับ อย่าลงเป็นบาท ลงเป็นแผ่นพอ  ไม่งั้นกระเป๋าแบนแน่ๆ   :005:  :005:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 05:34:45 »
ลงมากมากเราจะรู้สึกหนักๆตึงๆบนหน้าผากบนหัวอ่ะครับ
ลงไว้ยิ่งเยอะยิ่งดีครับจะได้ไม่หายไปไหน55+
ลงทองเท่าอายุก็ดีนะครับผม
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 07:11:46 »

น้องหยก หายจากบอร์ดไปเป็นปีเลยนะครับ 
ลงให้ได้ถึง 108 แผ่นเลยยิ่งดี
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 07:58:24 »

น้องหยก หายจากบอร์ดไปเป็นปีเลยนะครับ 
ลงให้ได้ถึง 108 แผ่นเลยยิ่งดี
หายไปนานมากๆๆจริงๆครับ ตอนนั้นยังเป็นสาวมหาลัยอยู่เลย จำได้ๆ  :048:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ก.พ. 2552, 10:21:52 »
 :008: ..จำหยกได้ด้วยเหรอค่ะ..ขอบคุณค่ะพี่..ตอนนี้ทำงานแล้วค่ะ..เป็นสาวแล้ว..555

คิดถึงพี่เอจัง..ไม่เห็นพี่เอเลย...