ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องขั้นตอนการสักย์ทีครับ  (อ่าน 1285 ครั้ง)

ออฟไลน์ poppair

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือว่าผมได้สัก น้ำมันที่วัดบางพระเป็นครั้งแรกอะครับ ได้ เก้ายอด เจ็ดยอด และจิ้งจกไป ทั้ง3เป็นน้ำมันหมดเลยนะครับ ทีนี้คือว่าอยากสักหมึกแล้วอะครับ จะต้องเริ่มเก้ายอกใหม่หรือเปล่าครับ หรือแล้วแต่หลวงพี่ที่สัก ว่าท่านจะสักอะไรให้เองครับ     
       คือกลัวว่าถ้าเริ่มลายใหม่ที่เป็นหมึกแล้วจะแปลกๆตรงที่ไม่มีเก้ายอด อยู่ข้างบนอะครับ

ช่วยตอบทีนะครับท่านผู้รู้จะได้ทีหลังสวยๆกะเขาซะที

ขอบคุณมากครับ   

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ขอถามเรื่องขั้นตอนการสักย์ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 05:11:33 »
ก็ขึ้นเก้ายอด แปดทิศ สาริกา งบน้ำอ้อย ตามปกติแหละครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขอถามเรื่องขั้นตอนการสักย์ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 05:48:59 »
ใจเย็นๆ ค่อยๆไปสัก ถ้าไม่รีบ สักหมึกออกมาจะสวยมาก หลังงามๆ มีให้เห็นมากมาย เป็นกำลังใจให้ครับ

เริ่มลงหมึก ก็นับหนึ่งใหม่ ตั้งแต่ ๙ ยอด นั้นละครับ   :027:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 08:23:28 »
ไปตามเสตปนะครับ ขึ้นใหม่ พระอาจารย์ท่านจะให้ตามความเหมาะสมเองครับ  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 09:09:46 »
ตามสเต็ป ตามสูตรบางพระเลยครับ ไม่ต้องรีบ เต็มแน่ๆ ไม่ต้องห่วง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 10:00:16 »
สักหมึกครั้งแรกส่วนมากมักจะได้เก้ายอดกันก่อนครับ
จากนั้น แปดทิศ และงบน้ำอ้อย ก็จะตามมา
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 05:31:10 »
บางที่ก็ไม่ เป็นไปตามหลักที่วางไว้หรอกครับ พระอาจารย์ ท่านจะดูความเหมาะสม ต่อบุคคล
ผมสักกระทู้ ๕ แถว อาจารย์ปิ๊ก
เก้ายอด + สาริกา หลวงพี่ญา
พระพิคเณศ หลวงพี่ญา
ห้ายอด อาจารย์ปิ๊ก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม