ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอยากได้แผนที่ไปวัดบางพระครับ  (อ่าน 25502 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodaone

• ทุติยะ
  • **
ตัวผมอยู่ที่บางใหญ่ครับ  อยากไปสักที่วัดบางพระแต่ไปไม่ถูก  ถ้าเป็นไปได้อยากได้แผนที่ครับผม รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  และต้องไปวันอะไรคนถึงจะไม่ค่อยเยอะครับ พอดีทำงานประจำถ้าจะไปจริงๆต้องลา  เลยอยากทราบวันที่คนน่าจะไม่เยอะมากครับ

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
ตอบ: รบกวนอยากได้แผนที่ไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 12:42:17 »
ตัวผมอยู่ที่บางใหญ่ครับ  อยากไปสักที่วัดบางพระแต่ไปไม่ถูก  ถ้าเป็นไปได้อยากได้แผนที่ครับผม รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  และต้องไปวันอะไรคนถึงจะไม่ค่อยเยอะครับ พอดีทำงานประจำถ้าจะไปจริงๆต้องลา  เลยอยากทราบวันที่คนน่าจะไม่เยอะมากครับ

ไปไม่ยากคร่ะแต่เด๋วรอให้พี่ๆเค้าเอารูปแผนที่มาโพสให้นะคระ :001:

ไปได้ทุกวันคร่ะ..........
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: รบกวนอยากได้แผนที่ไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 01:32:44 »
แผนที่การเดินทาง

อ้างอิงมาจากwww.kataakom.pantown.com :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 01:34:27 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 01:56:08 »
แผนที่เขียนได้ดีมากๆครับ
จากบางใหญ่ อาจอ้อมนิดหากไปรถ ประจำทาง นั่งไปลง เซ็นทรัลปิ่นเกล้ว รึ พาต้าปิ่นเกล้า ทั้งสองที่มีคิวรถตู้ ไปถึงแยกท่านา ลงตรงสี่แยก จะมีรถเมย์ต่อเข้าถึงวัดบางพระ หากมาครั้งแรกให้เน้นถามทางถามรถสายรถนะครับ กล้าถามทางดีกว่ากล้าหลงทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 02:02:07 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:06:05 »
แผนที่ท่านต้นน้ำ บอกได้ดีมากมาย เดินสายไปนมัสการได้ทุกวัดเลยครับ เกจิๆทั้งนั้นเลยครับ ใครจะไปทัวร์นครปฐมต้องแผนที่แผ่นนี้เลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:55:05 »
แผนที่นี่เลยใช้ตอนไปบางพระ..............ต้องจอดถามตลอดทางเลย คิคิ :095:

แต่แนะนำว่าให้เข้าท่าแยกท่านาคร่ะ จะสะดวกมาก  ตรงไปอย่างเดียว

เส้นทางจะเหมือนในแผนที่ทุกประการ แต่ถ้าเข้าไปทางวัดศรีษะทอง จะวกวนนิดส์นึง

ตอนนี้ทางเข้าตรงแยกท่านากำลังปรับปรุงถนน แต่สามารถเข้าได้คร่ะ ไม่ต้องห่วง :001:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:56:54 »
แผนที่ ลองเข้าไปดูที่ http://map.longdo.com/ ลองค้นดู
แต่ถ้าแนะนำทาง รถส่วนตัว จากบางใหญ่ ให้ขับรถไปที่วัดไทรใหญ่ อ.ไทรน้อย  แล้วเลยวัดไทรใหญ่ไปหน่อย ให้ขับรถไปวัดสว่างอารมณ์
จากนั้น ขับรถต่อไปนราภิรมย์ จะมีทางแยกมีป้าย เข้าไปวัดบางพระ 8 กม.ขอให้โชคดี ไปไม่ยากหรอก ปากเป็นเอก เลขเป็นโท
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 08:34:22 »
ขอบคุนคราบ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 11:39:36 »

พอดี SAVE เก็บไว้ครับ  น่ามาจะกระทู้เก่าๆ   คับ