ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ ..  (อ่าน 863 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ขอความรู้หน่อยครับ ..
« เมื่อ: 26 พ.ย. 2554, 09:28:33 »
          ยันต์ต่าง ๆ ที่สักมา เราทำเสื่อม (ผิดกฏข้อห้าม)

แล้วตอนไปสักยันต์มาใหม่ ถือว่าเป็นการครอบครูมั๊ยครับ  :075:

แล้วของที่สักก่อน ๆ ที่ทำเสื่อม จะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ยครับ           ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ย. 2554, 09:30:26 โดย axiomz »

ออฟไลน์ praamulet

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอความรู้หน่อยครับ ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2554, 04:42:44 »
เวลาไปสักใหม่ ทำไมไม่ถาม ควบเลยครับ จะได้มาบอกกล่าวกันบ้างครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: ขอความรู้หน่อยครับ ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2554, 06:39:59 »
          ยันต์ต่าง ๆ ที่สักมา เราทำเสื่อม (ผิดกฏข้อห้าม)

แล้วตอนไปสักยันต์มาใหม่ ถือว่าเป็นการครอบครูมั๊ยครับ  :075:

แล้วของที่สักก่อน ๆ ที่ทำเสื่อม จะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ยครับ           ขอบคุณครับ
ขออนุญาตตอบครับ กรณีนี้มีหลายท่านเหมือนกันที่สงสัย ถ้าจะเปรียบเทียบแล้วลอยสักก็เหมือนแบตเตอรี่รถหล่ะครับ ปล่อยนานไฟหมดถ้าไม่ดูแล แต่ไฟหมดก็ไปประจุใหม่ให้มีไฟขึ้นมา แต่ทำให้ไฟหมดบ่อยๆไม่ดูแลก็จะไม่ดีต่อไปคงจะประจุไฟไม่ได้เต็มที่หรืออาจเสื่อมไปเลยก็ว่าได้
( การไปสักใหม่แล้วอาจารย์ท่านประจุอาคมให้ก็ดีครับถือพลังกลับมาเหมือนเดิมแต่สิ่งที่ผิดพลาดไปท่านให้ไปแก้ตัวนะครับคือจะไม่ไปทำผิดอีกบางคนคิดว่าทำผิดบอยๆแล้วไปสักใหม่ อย่างงี้ก้ไม่ถูกหล่ะครับ แต่ถ้าไม่มีเจตนาก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ