ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามข้อมูล เหรียญ อเมซิ้งหน่อยครับ  (อ่าน 1547 ครั้ง)

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
พอดีอยากทราบข้อมูลการจัดสร้างหนะครับว่ามีกี่เนื้อ  จำนวนสร้างเท่าใด  พอดี กระทู้ก่อนหน้านี้เจ้าของกระทู้นำเหรียญรุ่นนี้ แต่เป็นเนื้อตะกั่วมาให้ชมกัน  อยากทราบว่ามีเนื้ออื่นไหมครับ  และพอมีตำหนิ หรือโค๊ดให้สังเกตไหมครับ  ปลอมเยอะหรือเปล่า  คือไปเห็นมาแต่ยังไม่กล้าเช่านะครับ  จึงรบกวนมาขอข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ส่วนใหญ่จะปลอมเนื้อ เงินลงยานะครับ  ข้อมูลอื่นๆ ให้พี่อเมซิ่ง หรือพี่หอมเชียง หรือพี่นก มาตอบต่อแล้วกันนะครับ ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 08:08:35 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ครับ เป็นเหรียญที่จัดสร้างขึ้น เพื่อเป็นเหรียญที่ระลึกพิธีไหว้ครู วันที่ 14 มีนาคม 2541

การจัดสร้างเหรียญบูชาครูหรือเรียกว่า เหรียญอะเมซิ่ง 2541 (รุ่นนี้มีปลอมนะครับ)
เนื้อทองคำ สร้าง 75 เหรียญ ตอกโค้ตและหมายเลขกำกับ
เนื้อเงินลงยา สร้าง 575 เหรียญ ตอกโค้ตและหมายเลขกำกับ
เนื้อทองแดงบริสุทธิ์ ไม่มีห่วง สร้าง 9,999 เหรียญ ตอกโค้ตกำกับ
เนื้อทองแดงรมมันปู สร้าง 19,975 เหรียญ ตอกโค้ตกำกับ
เนื้อนวะโลหะ สร้าง 975 เหรียญ ตอกโค้ตและหมายเลขกำกับ
เนื้อทองแดงชุบ 3 K  ไม่ทราบครับ ตอกโค้ต
เนื้อตะกั่ว หลังจาร สร้าง 1,299 เหรียญ ตอกโค้ตและหมายเลขกำกับ

ทราบเท่านี้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 07:16:17 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอขอบคุณฯพี่ nok2009 ที่มาให้ความรู้ข้อมุลครับ  :114:

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ผมมีเหรียญทองแดงเดียวจะลงรูปให้ดูนะ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไหว้ครูปี41 ไปถึงวัดหกโมงเช้า
  ยังไม่ได้เช่าเนื้อเงินลงยาเลยครับ
ยังจำได้ เศร้ามากมาย