ผู้เขียน หัวข้อ: กราบขอขมาพระอาจารย์และขอโทษทุกท่านด้วยครับ  (อ่าน 1908 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

เรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหมดนั้น  ถ้าจะว่าไปแล้วผมถือว่าเป็นคนที่ทำให้ทุกคนเข้าใจผิด  เป็นคนทำให้มีเรื่องเกิดขึ้นมาครับ

โดยผมไม่ขอเล่ารายละเอียดเรื่องทั้งหมด เพราะปัจจุบันได้ทำความเข้าใจกันแล้วครับ  เรื่องที่เกิดขึ้นเพราะคำพูดของผมบางคำพูดได้ไปพลาดพิงถึงพระอาจารย์ ซึ่งเป็นที่เคารพของทุกคน รวมทั้งตัวของผมเองด้วย   ถึงคำพูดนั้นจะมิได้เจตนาเป็นการลบหลู่ที่ออกมาจากใจของผมก็ตาม  จะเป็นคำพูดเพื่อลองใจหรือไม่นั้นไม่สำคัญ  แต่ไม่สมควรอย่างยิ่งในฐานะศิษย์คนหนึ่งที่จะกล่าวถึงพระอาจารย์ในทางที่ไม่ดี ถึงจะมีจุดประสงค์ใดๆก็ตาม และเมื่อเรื่องราวผ่านไปทำให้มีการตีความหมาย และสับสนเป็นอย่างมากในหมู่ลูกศิษย์ทุกคนครับ

และเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมากระผมได้ไปกราบพระอาจารย์ที่วัด  ได้นำพวงมาลัย ธูปเทียนแพไปขอขมาพระอาจารย์  พระอาจารย์ท่านก็เมตตาต่อกระผมเป็นอย่างมาก ท่านได้อโหสิกรรมเรื่องทั้งหมดให้กระผม  ท่านได้บอกว่าท่านไม่ได้ติดใจอะไร  แต่อยากให้ลูกศิษย์รักและสามัคคีกัน  ผมรู้สึกซาบซึ้งในความเมตตาของพระอาจารย์เป็นอย่างมากครับ

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อแสดงความรับผิดชอบในคำพูดของผม  ต่อไปนี้กระผมจะระมัดระวังคำพูดของกระผมให้มากขึ้นครับ

กระผมขอกราบแทบเท้าหลวงพี่ญา หลวงอาโด่ง พระอาจารย์ทุกรูป และหลวงพี่นรินทร์   ที่ได้เมตตาแนะนำชี้แนะ ได้เมตตาเป็นห่วงผมเสมอมาครับ

สุดท้ายกระผมขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจ ที่ได้เป็นห่วง และบางท่านได้ให้คำแนะนำ เป็นที่ปรึกษาที่ดีตลอดมา  ตลอดทั้งต้องขอโทษคุณลุง คุณอา และพี่น้องวัดบางพระทุกท่าน ตลอดจนท่านชลาพุชะ(พี่ศักดา) ที่ทำให้ไม่สบายใจครับ

กราบแทบเท้าพระอาจารย์ทุกรูปด้วยความเคารพอย่างสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2552, 08:44:31 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขออภัยสมาชิกที่ต้องล๊อคกระทู้ไว้นะครับ ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องมาต่อความกันเพิ่มเติม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2552, 01:20:42 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น