ผู้เขียน หัวข้อ: มีเหรียญ2519 ของหลวงพ่อมาให้ชมไม่ทราบว่าเป็นบล๊อกเสือโดนยิงหรือไม่  (อ่าน 2937 ครั้ง)

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล
ภาพหน้าเหรียญ

ด้านหลังเหรียญ

ได้เหรียญนี้มานานแล้วแต่พอมาดูในเว็บเลยไม่แน่ใจว่าแท้หรือไม่ เพื่อนชาวเว็บช่วยดูด้วยครับ

จะได้มีความมั่นใจในการเลือกหาต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
จากมุมมองผมว่า แท้ดูง่ายผ่านฉลุ๋ยครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

เนื้ออาจจะดูแปลกๆ ไปบ้าง คล้ายพระล้าง และอาจเป็นเพราะมุมกล้อง

แต่ดูจากบล๊อคแล้วผ่านฉลุ๋ยครับ และไม่ใช่บล๊อคเสือโดนยิง ...  :016:

PS. เป็นแค่ 1 ในความคิดของคนทั้งบอร์ดโปรดฟังจากท่านอื่นด้วย สาธุ ...  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2552, 09:32:07 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ colt 1911 a1

• ทุติยะ
  • **
ผมดูไม่เก่งครับ แต่ผมว่าแท้ครับ  ผิวเหรียญตึงดีมากครับ  ต้องรอท่านอืนมาตอบอีกทีครับ
กระต่ายป่า

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เหรียญสวยดีครับ ชัวร์แท้แน่นอน ครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทั้งเนื้อและพิมพ์ ดูดีดูง่าย สวยครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญแท้ครับ ดูง่าย ตามคุณ โจรสลัด คุณnok2009 และคุณmawin_14 อีกเสียงครับ ( ช่วงนี้ตอบเหรียญเก๊แท้  ต้องดูหน่อยครับ)  ตอบถูกก็ดีไป  เกิดตอบผิดขึ้นมามีหวังโดนรุ่นใหญ่ขย่มเละครับ  :004: :004:  :043:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• นวมะ
    • อีเมล
บล็อกเข็มจ้า สวยดี :015: :015:
ท่านหอมเชียงครับ ดูอย่างไรครับที่ว่าบล๊อกเข็ม ขอความรู้หน่อยครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
บล็อกเข็มจ้า สวยดี :015: :015:
ท่านหอมเชียงครับ ดูอย่างไรครับที่ว่าบล๊อกเข็ม ขอความรู้หน่อยครับ   ขอบคุณครับ
...
ลองดึงภาพให้สว่าง แล้วสังเกตเส้นขนแมวแนวดิ่งขนาดประมาณ2 mm ระหว่างหน้าแข้งหลวงพ่อกับตัวหนังสือคำว่า "หลวงพ่อเปิ่น" ครับ :002:

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
ยืนยันตามลุงหอมเชียง และลุงamazing2511

• นวมะ
    • อีเมล
ท่านหอมเชียงครับ ดูอย่างไรครับที่ว่าบล๊อกเข็ม ขอความรู้หน่อยครับ   ขอบคุณครับ
...
ลองดึงภาพให้สว่าง แล้วสังเกตเส้นขนแมวแนวดิ่งขนาดประมาณ2 mm ระหว่างหน้าแข้งหลวงพ่อกับตัวหนังสือคำว่า "หลวงพ่อเปิ่น" ครับ :002:

เห็นแล้วครับ ขอขอบคุณท่านหอมเชียงมากครับที่ให้ความรู้ สมกับที่ชาวเว็บชมจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2552, 11:10:03 โดย bm rongmuang »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญสวยมากเลยครับ ยินดีด้วยครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เข้ามาเก็บความรู้ครับ :002:
ยินดีด้วยครับและขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
เข้ามาศึกษาเช่นกันครับ...

เห็นทั้งเหรียญแท้ๆ ได้ทั้งข้อมูลโชคดีจริงๆครับ ...

ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับคำตอบ ครับผม :114:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
...

ขอขอบคุณฯพี่หอมเชียงมากครับ ที่มาให้ความรู้
  :089:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ได้ความรู้เลยครับกระทู้นี้ ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้และทุกๆท่านที่ตอบนะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญสวยครับ แขวนเดี่ยวโชว์ไม่อายใคร

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง

ออฟไลน์ sitth

• ทุติยะ
  • **
พี่ครับรีบเลี่ยมขึ้นคอเลยนะครับอิจฉามาก...