ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนอยากสักครับ??  (อ่าน 2275 ครั้ง)

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
แฟนอยากสักครับ??
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:06:11 »
ดีครับ พี่ๆน้องชาวบางพระ วันก่อนเพื่อนแฟนไปสัก กับหลวงพี่แป๊ว เค้าขอ5แถวหลวงพี่บอกไม่สัก  เพื่อนแฟนเลยบอกรูปอะไรก้ได้
เลย อยากถามว่า ที่วัด ผู้หญิงที่สักครั้งแรก หลวงพี่ส่วนมากท่านสักยันต์อะไรให้ครับ  แต่ตอนที่ผมไปสักกับหลวงพี่นันผมเห็นหลวงพี่นัน สักคล้ายๆห้าแถวให้ผู้หญิงที่ไปสักครั้งแรก หรืออยู่ที่ หลวงพี่ท่านจะสักให้ครับ :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แฟนอยากสักครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:40:47 »
แล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:42:43 »
แล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาให้ดีกว่าครับ ท่านจะเลือกสิ่งที่เหมาะสม

และบริเวณที่สักนะครับ ท่านจะจัดเรียงให้เราตามความเหมาะสมเองครับ ...  :089:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:36:32 »
ผมว่าเวลาและความเหมาะสมครับ ถึงเวลาที่ควร อาจารย์ท่านจะเมตตาให้เองครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:42:57 »
ขอให้สมหวังครับ ........อาจารย์ท่านใจดีมีเมตตาอยู่แล้ว
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 09:44:40 »
5 แถวที่วัดบางพระน่าจะไม่มีนะครับ  ที่ดูคล้าย ๆ ก็ยันต์ 5 กะแบก 7 กะแบก แล้วหลวงพี่ก็สักในแนวตั้งเลยทำให้เหมือนกับว่าเป็น 5 แถวที่จริงไม่ใช่ 5 แถวนะครับ

ที่มีเพื่อน ๆ ในเวปบางพระได้มานั้นเขาคิดว่าเป็น 5 แถวที่จริงไม่ใช่นะครับ 5 กะแบกในแนวตั้งเท่านั้นเองครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:58:38 »
ครั้งแรกควรสักต์เก้ายอดก่อนที่จะสักต์อย่างอื่นค่ะ เพื่อเป็นการบูชาครูค่ะ
รูปที่เห็นที่ไหล่หลังข้างซ้าย เรียกว่ากระทู้ 5 แบบ (ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ) ค่ะนี่สักต์ที่กุฏิ อ.ก๊อต หนุ่มๆ หน่อยอ่ะค่ะ
กุฏิอยู่ตรงหลังห้องน้ำ เป็นกุฏิเก่าๆ หน่อยค่ะ แต่คนเยอะเหมือนกันค่ะ ไปเช้าหน่อยนะ... :075:

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 01:13:18 »
ก็อยุ่ที่หลวงพี่ท่านคะ  ว่าท่านจะเมตตาให้อะไรเราค่ะ

จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ ธรรมมะสาธุฯ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 01:37:05 »
ตอนนี้ที่วัดไม่สักต์5แถวให้แล้วคับเพราะมีปัญหานิดน่อยคับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 02:00:25 »
ไปถึงก็สอบถามและกราบเรียนถึงวัตถุประสงค์ของการที่อยากสักยันต์ให้ท่านฟังก่อนก็ได้ครับ เสร็จแล้วก็หันหลังให้ท่าน ท่านก็จะเมตตาสักยันต์
ที่เหมาะสมให้เองครับ (วัดบางพระของเรามีดีอยู่แล้ว ยันต์ของวัดบางพระเราก็มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวและมีพุทธคุณเต็มเปี่ยมครับ)
"ครูบาอาจารย์ท่านย่อมรู้ดีว่า สิ่งใดเหมาะสมแก่ศิษย์"
ไม่มีอะไรที่ครูบาอาจารย์มอบให้ศิษย์แล้วไม่ดีหรอกครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 07:38:11 »
ไปถึงก็สอบถามและกราบเรียนถึงวัตถุประสงค์ของการที่อยากสักยันต์ให้ท่านฟังก่อนก็ได้ครับ เสร็จแล้วก็หันหลังให้ท่าน ท่านก็จะเมตตาสักยันต์
ที่เหมาะสมให้เองครับ (วัดบางพระของเรามีดีอยู่แล้ว ยันต์ของวัดบางพระเราก็มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวและมีพุทธคุณเต็มเปี่ยมครับ)
"ครูบาอาจารย์ท่านย่อมรู้ดีว่า สิ่งใดเหมาะสมแก่ศิษย์"
ไม่มีอะไรที่ครูบาอาจารย์มอบให้ศิษย์แล้วไม่ดีหรอกครับ

ครับผม ถูกต้องนะครับ
บางครั้งผมหันหลังให้พระอาจารย์เมตตาสักให้
ได้ยันเฑาะว์มา 3ตัว ผมก็พอใจกลับบ้านอยางมีความสุขแล้วครับ
 :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2552, 07:38:56 โดย kunpha »
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 08:13:26 »
5 แถว หลวงพี่นันเมตตาให้ได้ครับ ขอได้  ผู้หญิงไปสักกับหลวงพี่นันส่วนใหญ่ขอ 5 แถวทั้งนั้น ผมเห็นมาแล้วกับตา เมื่อวันอังคารที่ผ่านมานี่เองครับ
มีผู้หญิงไสกกับหลวงพี่ 5แถวกันทุกคนเลย
ผมขอเรียก 5แถวนะครับ เพื่อที่จะสื่อถึงแฟนผู้ถามได้ง่าย  กระทู้5แบก มันสื่อยากครับ เดี๋ยวแฟนพี่เขาจะไม่เข้าใจ แต่ที่จริงวัดบางพระจะเรียก ยันต์กระทู้
แต่ถ้าคนเยอะ หลวงพี่นันจะให้ไปสักชั้น2 ขอได้เช่นกัน แต่จะเป็นฆารวาส(เขียนผิดขออภัยนะครับ)ครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:08:27 »
ขอ ขอบคุณ กับคำตอบของพี่ๆน้องๆชาวบางพระทุกท่านเลยครับ :054: