ผู้เขียน หัวข้อ: ..."เสือ"...เมตตาจากหลวงพี่พันธ์  (อ่าน 5284 ครั้ง)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

วันอาทิตย์ได้เข้าไปนมัสการหลวงพี่พันธ์ ... เลยขอเมตตาจากท่าน...ขอสักเสือเพิ่ม...หาเพื่อนเพิ่มให้เสือน้อยสองตัว.... :005:

"เสือ" สวยจริง  เจ็บจริง... :075:   

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ..."เสือ"...เมตตาจากหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 05:31:51 »
ยินดีด้วยนะครับเสือสวยจริงๆครับ เสือสี่ตัวเสียด้วย
ปล ด้วยความเคารพครับหมูทองแดงพิมพ์นี้สักกับพ่อแก้วมณี สายทองดีหรือเปล่าครับ
ถ้าผมจำไม่ผิดหมูทองแดงลักษณะแบบนี้เป็นของสายคุณปู่เที่ยง น่วมมานาน่ะครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2552, 05:33:15 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ..."เสือ"...เมตตาจากหลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 05:46:38 »
ยินดีด้วยนะครับเสือสวยจริงๆครับ เสือสี่ตัวเสียด้วย
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ .....ครับ

ปล ด้วยความเคารพครับหมูทองแดงพิมพ์นี้สักกับพ่อแก้วมณี สายทองดีหรือเปล่าครับ
ถ้าผมจำไม่ผิดหมูทองแดงลักษณะแบบนี้เป็นของสายคุณปู่เที่ยง น่วมมานาน่ะครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เนี่ยแหละหมูทองแดงลายมืออาจารย์พันธ์เลยแหละก๊อต........ เอ๋ย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 05:48:10 »
 เห็นแล้วคิดถึงพระอาจารย์พันธ์จังเลย .........ตั้งแต่วันไหว้ครูท่านแล้วยังไม่ได้ไปกราบท่านเลย

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 06:26:38 »
เสือ ดุ จัง เลย ครับ  :074:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 06:34:38 »
งามมากเลยครับ เสือสองตนนี้สุดยอดดีจริงๆ ..  :016:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 06:58:59 »
สวยงามเลยครับ

ชัด เข้ม ขลัง ดีครับ

^^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 07:20:37 »
งามมากครับท่านเด่น สวยงามสุดๆ...

...อยากไปกราบกลวงพี่พันครับ ...

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 07:31:14 »
    งามขนาด ต้องหาเวลาไปเจ็บกับหลวงพี่พันบ้างแล้วละ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 07:48:00 »
งามดีแท้ครับบบบบบบบบ

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 08:37:15 »
สวยงามจริงๆครับ ผมก็อยู่ตอนนั้นด้วย เลยได้ กระทิง กับ แรดมาครับ แล้วจะลงมาให้ชมกันครับ ด้วยความเมตตาจากหลวงพี่พันธ์เช่นกันครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 12:48:43 »
เสือดูดุร้ายมากเลยนะครับผม  สี่ตัวเลยนะครับ คงเจ็บน่าดู :015:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 08:45:07 »

สวยงามจริงๆครับ ผมก็อยู่ตอนนั้นด้วย เลยได้ กระทิง กับ แรดมาครับ แล้วจะลงมาให้ชมกันครับ ด้วยความเมตตาจากหลวงพี่พันธ์เช่นกันครับ

งานนี้เป็นไงละครับท่านmawin...วันเดียวสองพาน...กลับบ้านแทบจับไข้... :005:

สำหรับทุกท่านที่คิดถึง หลวงพี่พันธ์ ...  ตอนนี้ท่านกำลังจัดหาเครื่องกรองน้ำไปให้โรงเรียนต่าง ๆ ถ้ามีกำลังทรัพย์รับเป็นเจ้าภาพ

สักคนละเครื่องสองเครื่องได้นะครับ...ขออนุโมทนา... ไปกราบท่านได้...หลวงพี่มีเมตตาอยู่เสมอ... :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 08:53:46 »
อ้าว ท่านเด่น แอบเข้าไปก่อนซะแล้วเหรอเนี่ย เล่นเสือซะสี่ตัวเลยเหรอเนี่ย อย่างนี้ก็ไม่ครบ เสือ สิงห์ กระทิง แรด น่ะสิครับ :095:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 05:16:02 »
อ้าว ท่านเด่น แอบเข้าไปก่อนซะแล้วเหรอเนี่ย เล่นเสือซะสี่ตัวเลยเหรอเนี่ย อย่างนี้ก็ไม่ครบ เสือ สิงห์ กระทิง แรด น่ะสิครับ :095:

ผมมักน้อยครับ...เลยขอแค่เสือ...ต้อนรับปีขาลครับ... :005: ...ดั้นด้นมาสักทั้งที สักกับหลวงพี่พันธ์ ต้องเสือครับ...  :005:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 06:05:25 »
หุหุ แอบย่องเงียบเชียวนะน้องเด่น  (กำลังนั่งสงสัยเชียวว่าท่าน MAWIN เอารูปอาจารย์มาจากไหน  :062:)
แอบไปป๊ะกันมานี่เอง.. :053: เอาเสือตีนโตอีกสักตัวก็ดีนะจะได้ครบสูตร.. :053:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 10:15:37 »
แหม
 เหลียว หลังซะด้วย

ของเค้าดีจิงๆ
อิอิ :015: :054: :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 10:31:12 »
สวยงามมากครับท่าน ขอบคุณที่นำเสนอครับ :001:

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 01:12:55 »
หมูทองแดงมิใช่ของสายวัดบางพระนะครับ

เป็นของสายท่านพ่อเที่ยง น่วมมานา อาจารย์สักชื่อดังในอดีต

อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้ตอบด้วยครับว่าของที่ใด

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 07:49:45 »
เสือสวยมากครับ หมูก็สวยดีครับ ยินดีด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 07:51:24 โดย ชลาพุชะ »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 10:00:54 »
หมูทองแดงมิใช่ของสายวัดบางพระนะครับ

เป็นของสายท่านพ่อเที่ยง น่วมมานา อาจารย์สักชื่อดังในอดีต

อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้ตอบด้วยครับว่าของที่ใด

ครับผม...หมูทองแดงพิมพ์นี้ ผมสักกับ อาจารย์ธิ  กรุงเก่า ครับ อยู่แถว อ.บางบาล  อยุธยา ครับ ท่านเป็นศิษย์สายพ่อเที่ยง

กับ หลวงปู่ทอง วัดราชโยธาครับ... :054:

หมูทองแดง

หมูคาบแก้ว

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 07:32:44 »
หลัง วันสัก คงคันน่าดู หึหึ   :009:

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 10:36:08 »
เสือคู่ก็สวย  หมูก็งาม    สวยครับท่านdekdoy

เสือตีนโตอีกซักตนมั้ยครับ :002:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น