ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามท่านผู้รู้ครับ  (อ่าน 1023 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนถามท่านผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 12:42:26 »

ดังภาพผมจะรบกวนถามท่านสิบทัศน์กับท่านเอ็มหรือท่านอื่นๆที่รู้ว่า
1.คือผมอยากทราบว่าคือยันต์อะไร(หลวงพ่อไสว)
2.คือว่ามีเพื่อนให้พระผมมาเป็นเหรียญคล้ายๆเสมาหรือเรียกว่าทรงอะไรผมไม่สามารถระบุได้
ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อไสวด้านหลังเป็นยันต์นี้
ผมอยากรบกวนถามว่าเป็นรุ่นไหน ปีใด (ประวัติในการจัดสร้างพิธีต่างๆ)ถ้ามีข้อมูลในส่วนนี้ไม่มีก็ไม่เป็นไร)
อาจจะรบกวนมากไปหน่อยเพราะไม่มีภาพให้ชมขออภัยด้วยขอบคุณมากครับ
แต่รู้ว่าท่านเก่งกับท่านเอ็มมีความสามารถสามารถให้คำตอบผมได้อยู่แล้วใช่มั้ยครับ
เหมือนหลายๆครั้งที่ผ่านมาไงครับขอบคุณมากที่ให้ข้อมูล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2552, 12:42:58 โดย ลูกชายพ่อสังวรณ์ »
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: รบกวนถามท่านผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 07:45:50 »
๑.ยันต์นะหน้าพระครับ

๒.ขอดูภาพครับที่ว่าทรงเสมา (ส่วนในรูปคือ ธงสั้น ปี๓๘ ครับ)...

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 09:02:09 »
ผมพื่อเคยเห็ยนเป็นครั้งแรกเหมือนครับ ยันต์นะหน้าพระ สวยครับ คงจะพุทธคุณสุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 07:44:48 »
ขอบพระคุณหลวงพี่เก่งมากครับ