ผู้เขียน หัวข้อ: .........วันนี้ที่....พระนครศรีอยุธยา(((อีกครั้งครับ)))  (อ่าน 2372 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ครับ :054: :054: :054:

กราบนมัสการหลวงปู่มี วัดมารวิชัย ครับ :054: :054: :054:

กราบนมัสการหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพนครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ นึกถึงสมัยก่อน น้ำท่วมพายเรือเข้าวัด ไปกับพี่ ack01 พี่เปรี้ยวอีก ความพยายามสูง

ในการไปวัดมากครับ อยากพายเรือไปอีกจริงๆ แต่ผมกลัวน้ำ เพราะอากาศร้อน ฮ่าๆๆๆๆ . .. ..  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
งามมากครับ นึกถึงสมัยก่อน น้ำท่วมพายเรือเข้าวัด ไปกับพี่ ack01 พี่เปรี้ยวอีก ความพยายามสูง

ในการไปวัดมากครับ อยากพายเรือไปอีกจริงๆ แต่ผมกลัวน้ำ เพราะอากาศร้อน ฮ่าๆๆๆๆ . .. ..  :095:

ครับคิดถึงสมัยที่น้ำท่วมวัด แต่ไปด้วยศรัทธาแรงกล้าจริงๆครับ หลวงตาพูนท่านเมตตาสอนวิธีการใช้ นานมากเลยครับ...

...ขอบคุณท่านนกที่นำบรรยากาศวัดพระขาว วัดมารวิชัย และวัดบ้านแพนมาให้ชมนะครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงปู่ทิม หลวงปู่มี หลวงพ่อพูนครับ

ขอบคุณพี่นกครับที่นำภาพมาฝากกันครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ครับ  :054: :054: :054:
อาการอาพาธของหลวงปู่  ท่านยังคงไออยู่ครับ และจำวัดไม่ค่อยหลับครับ

วันที่ 12 สิงหาคม 2552 หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร วันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ อายุครบ 88 ปี
มีงานมหรสพที่วัดท้องไทรด้วยนะครับ นำมาประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันครับ

ตรงกับวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  12 สิงหาคม (และเป็นวันแม่แห่งชาติ)
ร่วมงานทำบุญคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
แวะกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร นะครับ

ขอบคุณท่านอ๊อด บางแค (เทอโบ) สำหรับภาพถ่ายนะครับ     :001: :001: :001:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่นกมากครับ งาน วิจิตร ฝาหนังดูที่ไร ไม่เบื่อทุกที่ ชอบครับ ทอง ๆ

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ขอบคุณครับ คุณ nok2009  ว่าแต่ ....ใด้ผ้ายันต์หลวงปู่ทิมมากี่ผืนครับ

ด้วยความเคารพ (คนใกล้วัด)
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ไม่ทราบว่าปัจจุบันหลวงพ่อพูนทางยังมีชีวิตอยู่หรือเปล่าครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับภาพนะครับท่านนก  ผมอยู่ไกล้แท้ๆๆไม่ค่อยมีโอกาศได้ไป :065:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ไม่ทราบว่าปัจจุบันหลวงพ่อพูนทางยังมีชีวิตอยู่หรือเปล่าครับ

ท่านยังทรงสังขารอยู่ครับ ปัจุบันท่านเป็นเจ้าคณะอำเภอเสนา สมณศักดิ์ที่ พระครูสุวรรณศีลาธิคุณ

หลวงพ่อท่านอารมณ์ดี เป็นกันเองครับ คุยใด้ทั้งวันถ้าลองใด้คุย

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com

ครับคิดถึงสมัยที่น้ำท่วมวัด แต่ไปด้วยศรัทธาแรงกล้าจริงๆครับ หลวงตาพูนท่านเมตตาสอนวิธีการใช้ นานมากเลยครับ...

...ขอบคุณท่านนกที่นำบรรยากาศวัดพระขาว วัดมารวิชัย และวัดบ้านแพนมาให้ชมนะครับ.... :016:
โหอย่างนี้ท่านพี่ก็คงจะมีของดีกันเยอะสิครับ
มีอะไรก็มาแบ่งๆน้องๆๆใว้ใช้กันบ้างสิครับ :095: :095:
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศที่เก็บมาฝากน้ะครับ