ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้อง มาดูเสด็จพ่อ ร ๕ ออกที่วัดบางพระกันครับ  (อ่าน 2125 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

รุ่นนี้ ทัน หลวงพ่อเปิ่น แน่นอนครับ  ผมจำ พศ  ไม่ใด้เท่านั้นเองครับ  ใด้มาตอนท่านมา ฉันเพลที่ร้าน นั่นละครับ ฟรี ครับ :054:  ด้านหน้า และหลังเหรียญ ครับ

ด้านหน้าเหรียญ เจริญพร ครับ  แถมมาให้ดูครับ

ด้านหลังเหรียญ ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ  มีอีกเยอะครับ  ถ้าไม่เบื่อกันซ๊ะก่อน  จะค่อยๆ มาลงให้ดูกันครับ :054:

เดี๋ยวขอตัวอาบน้ำ เตรียมตัวไปทำงานก่อนน๊ะ  :050:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯพี่ชาญมากครับ ที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานความรู้ครับ.. :016:

สวัสดีครับ.. :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

หลวงพ่อเปิ่น รุ่นนี้สวยครับ ยันต์ 8 ทิศ

มี ตีนโต ด้วย ครับ แถมไม่พอ ทันหลวงพ่อเปิ่น ด้วยครับ

ปี 2537 ด้วย เก่าซะด้วยครับ ขอบคุณพี่มากครับ ....

พี่ชาญครับ ต่อชื่อ หลวงพ่อเปิ่น เป็นลายอะไรครับ

ผม .....

.....

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
มีเยอะจิงครับพี่ชาญ รอชมอีกเรื่อยๆๆนะครับ  ขอบคุนที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยอีกแล้ว
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่เบื่อหรอกครับ รอพี่ชาญจะแจกมากกว่า อิอิ ได้ทุกครั้งที่หลวงปู่ไปฉันเพลเลยนะครับ ทางร้านก็คงนับถือหลวงปู่กันทุกคนแน่ๆเลย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่ชาญที่ถ่ายรูปมาให้ชมกันนะครับ
เหรียญเสด็จพ่อรัชกาลที่ 5
ที่ออกในนามของวัดบางพระ
ผมก็มีอยู่บ้าง 1เหรียญครับ แต่เป็นทรงกลม เพื่อนผู้อารีย์แบ่งปันให้มานานแล้ว
เป็นเนื้อทองแดงเหมือนกับของพี่ชาญเลยครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำเสนอครับ ท่าน

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่มีคำว่าเบื่อครับ มีมาให้ชมทุกๆวันยิ่งดีครับ
เพราะจะทำให้ผู้ที่ยังไม่เคยเห็น ได้เห็นและได้ศึกษาไปด้วยครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ไม่เบื่อหรอกครับ รอพี่ชาญจะแจกมากกว่า อิอิ ได้ทุกครั้งที่หลวงปู่ไปฉันเพลเลยนะครับ ทางร้านก็คงนับถือหลวงปู่กันทุกคนแน่ๆเลย

ที่จริงแล้ว  สมัยหลวงพ่อเปิ่น  ท่านยังอยู่  คุณ  ชูวิทย์  กมล... นิมนต์ หลวงพ่อเปิ่น มาทำบุญที่ร้านทุกปีครับ  ไม่เคยขาด  ท่านศรัทธา หลวงพ่อเปิ่นมากๆ  ลำพังตัวผมเอง คงลำบาก

บารมีคงไม่ถึงท่านแน่ๆ  ก็อาศัย บารมีเจ้านาย นี่ละครับ  กับรุ่นพี่ ผมอีกคน ที่ใกล้ชิดท่านพอสมควร   เอาเป็นว่า  ไปกราบหาหลวงพ่อเปิ่น ที่ไร  รุ่นพี่ผมคนนี้ละครับ

เดินเข้าไปหยิบ ของต่างๆ ของหลวงพ่อเปิ่นใด้เลย  หลวงพ่อบอกว่า  ไปหยิบเอาเลย  ผมก็ใด้ใบบุญ  รุ่นพี่คนนี้ละครับ ใด้ของดีดี มาหลายชิ้นแล้ว

ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ  หลวงพ่อเปิ่นมาที่ร้านที  เหนือยทุกครั้งไปครับ  ก็มีอะไร ก็หอบมาให้หลวงพ่อเปิ่นเจิม ลงนะ ให้หมดละครับ  ทั้งร้านเลย  คนเป็นร้อย นั่นละครับ

ผมจะส่งท่านขึ้นรถกลับวัดทุกครั้งไป  พอจะขึ้นรถ  ก็หยิบของในย่าม มาให้เกือบทุกที  นั่นละครับ

จนศิษย์ ท่านทุกองค์ ไม่ว่าจะเป็น หลวงพี่ต้อย หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน  ก็จะทำคล้ายๆกันนี่ละครับ  เมตตาแบบหลวงพ่อเปิ่น ทุกองค์ไปเลยครับ

วันที่ 1 มค 2553 นี้  ทางร้านผม ก็ นิมนต์ ทุกองค์ มาฉันเพล ที่ร้าน อีกนั่นละครับ  อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆจังเลย :050: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานความรู้ครับ
ยังรอชมชุดต่อไปอยู่นะครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอ้ว....ของดีเยอะจริงๆครับ... :016:

...ขอบคุณป๋าชาญมากครับ ที่ถ่ายภาพมาให้ได้ชมกันเป็นบุญตา... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ sergent

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
งดงามมากเลยครับ โดยเฉพาะ เหรียญเสด็จ พ่อ รัชกาลที่ 5ครับ