ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่ปี 19 เหรียญนี้เป็นเหรียญบล็อคงาหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1572 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

น่าจะเป็นบล๊อค พ.พานแตกนะครับแบบนี้อ่ะครับ
รอคุณลุงอเมซิ่งอีกทีนะครับ...สวัสดี
:001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แท้เก๊ไม่ทราบผมไม่มีความรู้ ทราบแต่ว่าบล๊อคเม็ดงาครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญที่คุณ BANGNA นำภาพมาจากเว๊ปพระเว๊ปหนึ่งนั้น เป็นบล๊อค "เม็ดงา"ครับ  เหรียญบล๊อคนี้ผมเคยบอกพี่น้องชาวเว๊ปมาหลายครั้งแล้วว่า เก๊ แน่นอนครับ เหรียญบล๊อคนี้ออกมาได้ 3-4ปีแล้วครับ  ออกมาหลังจากบล๊อค "เสือโดนยิง"  ผมเองเคยซื้อมาเหรียญหนึ่ง ทั้งๆที่รู้ว่าเก๊ แต่ต้องซื้อมา "ศึกษา" ครับ  ดูผิวเผินบล๊อคนี้ทำได้ดี  แต่พอดูนานๆ มีหลายอย่างครับที่เหรียญบล๊อคนี้ทำไม่ได้  ทั้งรอยตัด หูเหรียญ  ความเรียบร้อยของพื้นผิวเหรียญ และที่ดูง่ายที่สุด ก็ตรงที่เหรียญมี "เม็ดงา" นี่แหละครับ ผมนำภาพเหรียญที่มีเม็ดงาของผมมาให้ชมด้วยครับ  อาจจะไม่ชัดนักเพราะผมไม่ใช่ตากล้องอาชีพครับ :005:

เม็ดงาเหมือนกันไหมครับ  ระหว่าง 2 เหรียญนี้  ลองเปรียบเทียบดูนะครับ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2552, 08:48:50 โดย amazing2511 »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เข้ามาเก็บความรู้ครับ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ wayu

• จตุตถะ
    • อีเมล
เม็ดงาที่ว่าตรงหัว ล หรือเปล่าครับ พี่

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
"เม็ดงา"ตรงนี้เลยครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
 :052:เข้ามาเก็บความรู้เหมือนกันครับ :052:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว