ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึง(เข็มสัก)อาจารย์  (อ่าน 1353 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
คิดถึง(เข็มสัก)อาจารย์
« เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 01:54:45 »
   กราบนมัสการ   พระอาจารย์ญา.,พระอาจารย์นัน  ผมอยู่ภูเก็ต   ไม่ค่อยจะมีเวลานัก+เศรษฐกิจก็ไม่ค่อยจะดีนัก   แต่ก็ระลึก นึกถึง พระอาจารย์ทั้ง 2 ท่าน อยู่เสมอ+(เข็มสักของท่านทั้ง 2ด้วย )   ในใจนั้นก็เฝ้ารอคอย   ว่าหากมีเวลา+โอกาสที่เหมาะสมเมื่อไหร่   จะขึ้นไปหาพระอาจารย์ทั้ง 2 ท่านทันที   อาจจะเป็นช่วงปีใหม่นี้   หรือไม่ก็คงจะเป็นช่วงงานไห้วครูป๊หน้าก็อาจจะเป็นไปได้   
หาก เพื่อนๆ ชาวเว็บ   เปิดอ่าน ช่วยนำความนี้ ฝากบอกพระอาจารย์ ทั้ง2ด้วยจักขอบพระคุณยิ่ง
 :054: :054: :054: 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: คิดถึง(เข็มสัก)อาจารย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 05:04:51 »
ได้ครับมีเวลามาตอนไหนก็ได้ครับถ้ามีโอกาส :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 06:03:33 »
ยินดีครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 07:40:27 »
กราบนมัสการ  หลวงพี่อภิญญา หลวงพี่นัน  ครับ    :054: :054: :054:
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายครับ
เดือนหน้า เตรียมตัวไปสักครับ  ... สวัสดี

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 06:40:38 »
กราบนมัสการ  หลวงพี่อภิญญา หลวงพี่นัน  ครับ    :054: :054: :054:
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายครับ
เดือนหน้า เตรียมตัวไปสักครับ  ... สวัสดี

^^

ยังไม่เต็มอีกหรือครับ คุณ nok 2009

ด้วยความเคารพครับ

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 09:37:44 »
กะว่าอาทิตย์นี้จะไป เดี๋ยวบอกท่านให้นะครับ