ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่ง  (อ่าน 5338 ครั้ง)

ออฟไลน์ noiservice

• ตติยะ
สักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่ง
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2552, 08:38:21 »
ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ

ผมเพิ่งไปสักครั้งแรก อาจารย์ติ่งก็ให้ยันต์ครูมาก่อนครับ
ยันต์เก้ายอด  วันเสาร์ที่ 5 ก.ย. 52

นี่ครั้งที่สองครับ  วันเสาร์ที่ 12 ก.ย. 52
ยันต์แปดทิศ

ครั้งที่สาม วันเสาร์ที่ 19 ก.ย. 52
พระอาจารย์ติ่งเมตตาให้ หมูมาหนึ่งตัว ไม่รู้ว่าเค้าเรียกยันต์อะไรครับ ขอความกรุณาพี่ๆ ช่วยบอกหน่อยครับ

ใจจริงผมก็อยากสักหมึกนะครับ เพราะดูแล้วสวยดี แต่ติดที่ว่าเรียนยังไม่จบ (เป็นนักเรียนทหารครับ)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: สักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2552, 08:42:40 »
ยินดีด้วยครับท่าน ได้ของดีมาแล้วต้องรักษาของให้อยู่กับตัวไปตลอดนะครับท่าน หลวงพี่ท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ...ภาพใหญ่เป้งไปหน่อยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2552, 09:18:03 »
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้รับความเมตตาจากท่าน
น้ำหนักเข็มของท่านหนักแน่นสม่ำเสมอมาช้านาน
มีเก้ายอดแปดทิศ ขาดงบน้ำอ้อย อีกหนึ่งอย่างก็จะครบยันต์ครูตามแบบฉบับของวัดบางพระแล้ว
ส่วนหมูที่ได้มานั้น เท่าที่ผมทราบพระอาจารย์ท่านเรียกว่าเป็นหมูทองแดงครับ ดีในทางคงกระพัน และเป็นมหาลาภในตัว :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2552, 09:54:16 »
ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นหมูทองแดงตาม ท่าน got
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 12:29:25 »
ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ noiservice

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 07:12:26 »
ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกคนที่ชี้แนะครับ

แล้วครั้งต่อไปผมจะไปสักอีก ผมจะขอยันต์จากอาจารย์อะไรดีครับ

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องยันต์ครับ แต่อยากได้

ปล.ยันต์อะไรที่เหมาะกับทหาร

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 11:18:26 »
ยันต์ครูได้ครบแล้วขอ...หนุมานเลย..เหมาะสมครับ...(ดีทางด้าน..คงกระพันชาตรี..และแคล้วคลาด..)

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 07:58:04 »
กราบนมัสการหลวงพ่อติ่งครับ  :054: :054: :054:
ยินดีด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2552, 07:58:52 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 10:09:36 »
กราบนมัสการหลวงพ่อติ่งครับ   :054:

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 07:52:48 »
สักน้ำมันจะเป็นสีแดงอย่างนี้ตลอดเลยหรือเปล่าครับ ชี้แนะที :054: :054:
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 09:15:31 »
คืออยากรู้ว่าถ้าสักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่ง

อย่างเช่นสักวันนี้แล้วพรุ่งนี้สักได้ป่าวครับ

คือสักทุกวันประมาณนี้อ่า

ขอนอมรับความเมตตาของพระอาจารย์ครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 02:17:47 »
คืออยากรู้ว่าถ้าสักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่ง

อย่างเช่นสักวันนี้แล้วพรุ่งนี้สักได้ป่าวครับ

คือสักทุกวันประมาณนี้อ่า

ขอนอมรับความเมตตาของพระอาจารย์ครับ

สามารถทำได้ครับ สักได้ทุกวันเท่าที่สังขารของเราจะทนไหว
และตราบเท่าที่พระอาจารย์ท่านไม่ติดกิจนิมนต์ หรือพักผ่อนจำวัด

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 02:19:28 »
สักน้ำมันจะเป็นสีแดงอย่างนี้ตลอดเลยหรือเปล่าครับ ชี้แนะที :054: :054:

สักน้ำมัน จะเห็นรอยแค่ในระยะแรกๆ ไม่เกินสองอาทิตย์
หลังจากนั้น รอยจะจางหายไปผิวหนังจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมเหมือนกับตอนที่ยังไม่ได้สักครับ
ส่วนที่เป็ฯสีแดงตลอดไปนั้น เรียกว่าสักหมึกแดงครับ เหมือนกับสักหมึกดำเพียงแต่ใ้ช้หมึกสีแดงในการสัก
จะติดตัวไปจนสิ้นอายุขัยครับ