ผู้เขียน หัวข้อ: การสักยันต์มีข้อห้ามอะไรบ้างเพราะอะไรครับ  (อ่าน 2223 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf15

• ปฐมะ
  • *
 :068:การสักยันต์มีข้อห้ามอะไรบ้างเพราะอะไรครับ :050:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ลองหาดูในกระทู้เก่าๆนะครับ มีบอกไว้มากมายครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
จริงๆแล้วมีที่สำคัญคือห้ามผิดลูกผิดเมียคนอื่น ห้ามด่าบิดามารดานี่คือข้อสำคัญ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ข้อห้ามมีมากมาย
แต่ที่สำคัญ รักษาศีล 5 ให้ได้นะครับ

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วอย่างศีล 5 ข้อสุราอ่ะครับ ถ้าผมมีความจำเป็นต้องทานเพื่อเข้าสังคมอ่ะ (แบบว่าปีละครั้ง) พอได้มั๊ยครับ ของจะหลุดมั๊ย  :049:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แล้วอย่างศีล 5 ข้อสุราอ่ะครับ ถ้าผมมีความจำเป็นต้องทานเพื่อเข้าสังคมอ่ะ (แบบว่าปีละครั้ง) พอได้มั๊ยครับ ของจะหลุดมั๊ย  :049:

ถือให้ได้เท่าที่จะสามารถทำได้ครับ สำหรับศีล5
เอาเท่าที่เราสามารถทำได้และไม่ฝืนใจจนเกินไปนัก.....
น้อยเกินไปก็ไม่ดี มากเกินไปก็เป็นทุกข์ คิดมากไปเปล่าๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ