ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 2519 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 08:01:18 »
อยากทราบคาถาบูชาพ่อปู่ฤษีหน้าเสือหน่อยครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 08:38:49 »

เศียรพ่อปู่ฤาษีหน้าเสือ กาลสิทธิ์ รุ่นบูชาครู

คาถาบูชาพ่อปู่ฤาษี (วัดบางพระ)
         นะโม 3 จบ
           ฤ ฤๅ ฦ ฦๅ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ
สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ คะถาคะโต
สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สัพพะลาภัง ภะวันตุ เม

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2552, 09:32:28 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 09:27:20 »
คือผมอยากได้คาถาบูชานะครับ คาถาพ่อปู่ฤาษีหน้าเสือครับ

ออฟไลน์ ge_eak

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 01:14:16 »
อยากได้ก็ไปที่วัดเลยครับ 250 บาท ถามจังถามทุกเรื่องมีคุณอยู่คนเดียวทีตั้งกระทู้เเบบนี้ลักษณะถามเเบบนี้หลายกระทู้เเล้วมีหลายชื่อหรือไงละตั้งหลายกระทู้เลย เข้ามาป่วนเวปเขาหรือไงละ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 01:31:31 »
อยากได้ก็ไปที่วัดเลยครับ 250 บาท ถามจังถามทุกเรื่องมีคุณอยู่คนเดียวทีตั้งกระทู้เเบบนี้ลักษณะถามเเบบนี้หลายกระทู้เเล้วมีหลายชื่อหรือไงละตั้งหลายกระทู้เลย เข้ามาป่วนเวปเขาหรือไงละ

ขอความกรุณา ใช้คำพูดที่สุภาพกว่านี้ซักหน่อยเถิดครับ
เขาถามเพราะความไม่รู้ ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิดครับ ที่นี่เราอยู่กันฉันท์พี่น้อง
คนที่ไม่ทราบข้อมูล ก็สอบถามจากผู้รู้
คุณเองก็เคยสอบถามในเรื่องที่คุณไม่รู้มาก่อนเช่นกัน หลายๆคนก็ตอบให้
ถ้าเอาใจเขามาใส่ใจเรา มิตรภาพก็จะยั่งยืนตลอดไปครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 04:11:11 »
 คาถาบูชาก็ได้แล้วนี่ครับ  ถามทำไมอีกนะครับ ลองอ่านดูสิครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิดครับ  แต่ถ้าจะถามเพื่อสิ่งอื่นหรือลองภูมิปัญญาอย่าทำเลยครับ  เราอยู่กันเหมือนพี่น้องนะครับ

เศียรพ่อปู่ฤาษีหน้าเสือ กาลสิทธิ์ รุ่นบูชาครู

คาถาบูชาพ่อปู่ฤาษี (วัดบางพระ)
         นะโม 3 จบ
           ฤ ฤๅ ฦ ฦๅ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ
สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะ คะถาคะโต
สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สัพพะลาภัง ภะวันตุ เม

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2552, 04:12:36 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน