ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นปี 36 ครับแท้ไหมครับ  (อ่าน 4653 ครั้ง)

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
รบกวนช่วยดูทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2552, 11:39:01 โดย พุงโต »
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไม่น่าปลอมนะครับสภาพเหรียญก็คมชัดดีนะครับ 2 โค๊ดด้วย... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
สวยนะครับขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
สวยดีครับของจิงแน่นอน :050:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ต๊อกโค๊ดส่วนมากจะไม่มีปลอมครับ แท้ชัวครับองค์นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ คมชัด แท้แน่นอน ...  :016:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
แบบนี้ชื่นใจครับ ........มีพี่น้อง ๆ มาคอมเฟิร์มแบบนี้  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ Tackled

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เรียน คุณพุงโต

โดยมารยาทการนำรูปมาสอบถามว่า แท้-เก๊ คนถามควรเป็นเจ้าของพระหรือมีพระตามรูปนั้นอยู่ในมือเสียก่อน หรือเจ้าของภาพหรือเจ้าของพระนั้นอนุญาติแล้ว จึงนำมาสอบถาม

พระองค์ที่ลงถามเป้นของผมเอง ได้เปิดให้บูชาอยู่ ถ้าคุณพุงโตเป็นคนเดียวกับที่จองพระผมไว้ ผมรับประกันความพอใจภายใน 7 วัน รับประกันความแท้ตลอดชีพเก๊คืนเต็ม ไม่อิดออด

ไว้ให้พระถึงมือคุณพุงโตเสียก่อน ค่อยโพสสอบถามก็ยังไม่สายครับ เพราะท่านผู้รู้ทั้งหลายท่านมีความชำนาญในพระหลวงพ่อฯอยู่แล้ว แต่ไม่อาจไม่รู้ที่มาเพื่อไม่ให้มีข้อพิพาทระหว่างเจ้าของพระกับเพื่อนสมาชิกและเว็บ ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ สำหรับครั้งนี้ผมไม่ได้ติดใจหรือโกรธเคืองอะไรครับ แต่คราวหลังอย่าทำแบบนี้นะครับ เผื่อวันหลังเอาพระของเจ้าของอื่นมาถามแล้วเจ้าของมาเห็น อาจมีปัญหาได้และเรื่องอาจไม่จบง่ายๆและบานปลายได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ขอแสดงความนับถือ

ชยพล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2552, 05:56:42 โดย Tackled »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ของแท้แน่นอนครับผมก็มีครับมีโค๊ด2ตัวเหมือนกัน :045:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยืนยันอีกคนครับ แท้ชัวร์ :001:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นปี 36 ครับแท้ไหมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 12:21:53 »
เรียน คุณพุงโต

โดยมารยาทการนำรูปมาสอบถามว่า แท้-เก๊ คนถามควรเป็นเจ้าของพระหรือมีพระตามรูปนั้นอยู่ในมือเสียก่อน หรือเจ้าของภาพหรือเจ้าของพระนั้นอนุญาติแล้ว จึงนำมาสอบถาม

พระองค์ที่ลงถามเป้นของผมเอง ได้เปิดให้บูชาอยู่ ถ้าคุณพุงโตเป็นคนเดียวกับที่จองพระผมไว้ ผมรับประกันความพอใจภายใน 7 วัน รับประกันความแท้ตลอดชีพเก๊คืนเต็ม ไม่อิดออด

ไว้ให้พระถึงมือคุณพุงโตเสียก่อน ค่อยโพสสอบถามก็ยังไม่สายครับ เพราะท่านผู้รู้ทั้งหลายท่านมีความชำนาญในพระหลวงพ่อฯอยู่แล้ว แต่ไม่อาจไม่รู้ที่มาเพื่อไม่ให้มีข้อพิพาทระหว่างเจ้าของพระกับเพื่อนสมาชิกและเว็บ ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ สำหรับครั้งนี้ผมไม่ได้ติดใจหรือโกรธเคืองอะไรครับ แต่คราวหลังอย่าทำแบบนี้นะครับ เผื่อวันหลังเอาพระของเจ้าของอื่นมาถามแล้วเจ้าของมาเห็น อาจมีปัญหาได้และเรื่องอาจไม่จบง่ายๆและบานปลายได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ขอแสดงความนับถือ

ชยพล
ขออภัยนะครับ!คุณไม่ควรใช้กระดานสนทนาของเวป ในเรื่องส่วนตัวของคุณ ทำไมไม่ส่งข้อความคุยกัน
กรุณาให้เกียรติกับเจ้าของสถานที่ด้วย ...