ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเหมือนหุ่นขี้ผึ้ง หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เท่าองค์จริง (ที่นี่ที่แรก)  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

รูปเหมือนหุ่นขี้ผึ้ง(ไฟเบอร์กลาส) ขนาดเท่าองค์จริง

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.พระนครศรีอยุธยา

ประมวลภาพการปลุกเสก วัตถุมงคล ที่ระลึกงานกฐินสามัคคี ๒๕๕๒

ปลุกเสกต่อหน้าอมตะสรีระ ของหลวงปู่ บนมณฑป ครั้งแรก

ภาพเต็มๆคลิ๊กชมความประทับใจได้ที่บล๊อกพี่สมบูรณ์ได้เลยครับ

ขอขอบพระคุณและขอให้ชาวเวบวัดบางพระทุกท่านมีความสุขกับบุญกฐิน และการลอยกระทง

ลุงยันต์กลับ

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/10/30/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลคัรบ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากครับ ที่นำเสนอ

เห็นแล้วคิดถึงหลวงปู่ครับ  :054: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ กราบนมัสการหลวงปู่ท่านด้วยครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
ไปแน่นอน จองไว้ ๑๒ กอง
กราบหลวงปู่ ณ ตรงนี้อีกครั้ง

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับท่าน ช่างปั้นหุ่นขี้ผึ้งฝีมือสุดยอดเลยครับ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการหลวงปู่ทิมครับ  :054: :054: :054:
ขอบคุณพี่ยันต์กลับ มากครับที่นำเสนอข่าวสารจากวัดพระขาว ขอบคุณ
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่ทิม ครับ...

...ขอบคุณท่านนายยันต์กลับมากนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่ทิม ครับ  :054: :054:

ขอบคุณพี่ยันต์กลับที่นำรูปมาให้ชมนะครับ

อนุโมธนาสาธุด้วย ครับ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โมทนาสาธุการด้วยนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสกราบหลวงปู่ทิมด้วยครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ dekaccount

• ตติยะ
  • สุขทุกข์อยู่ ที่ใจ มิใช่หรือ ถ้าใจถือ ก็เป็นทุกข์
ขอบคุณค่ะที่นำมาให้ดู ขอกราบนมัสการหลวงปู่ทิมด้วยนะคะ :054: