ผู้เขียน หัวข้อ: นำภาพบรรยากาศวัดเจดีย์แดงมาฝากครับ  (อ่าน 2517 ครั้ง)

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สดๆ ร้อน ๆ เมื่อเช้านี้เอง ครับ
ได้จังหวะวันหยุดพอดี เลยถือโอกาศนี้แหละ 
สมใจปราถนา เเล้ว  :002: :002: :002:

ป้ายวัด เห็นชัดเจน ครับ

ภาพโบสถ์เก่า ( ก่อนบูรณะ ) และพระประธานอายุหลายร้อยปี

วัตถุมงคลของทางวัด

ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำตกรสเด็ด  ฝากท้องไว้ร้านนี้ได้เรยครับ   :015:

หอฉันทรงไทยอยุ่ระหว่างการสร้าง

ช๊อตเด็ดอยู่ตรงนี้แหละไฮไลท์เลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: นำภาพบรรยากาศวัดเจดีย์แดงมาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 11:04:32 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ น้ำมนต์หลวงพ่อจำลอง เย็นจับใจมาก แจ๋วจริงลองสิ ...  :016:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: นำภาพบรรยากาศวัดเจดีย์แดงมาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 11:31:24 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ น้ำมนต์หลวงพ่อจำลอง เย็นจับใจมาก แจ๋วจริงลองสิ ...  :016:

หลวงพ่อท่านพรมน้ำมนต์ให้ตอนรับตะกรุดครับ
เกือบจะเรียกว่าอาบเลย 555555555555
ที่สำคัญเย็บสะท้าน จับจิต จริงๆ  ครับพีน้อง  :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 12:14:39 »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ
กราบนมัสการหลวงปู่จำลอง บรรยากาศภายในกุติท่าน
ยังเหมือนเดิมเลยจริงๆ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 06:39:21 »
จะไปทัวร์เช่นกันครับ ถ้าไม่ติดภารกิจสำคัญๆอะไร จะไปไหว้เกจิเมืองอยุธยาเช่นกันครับ

แต่กุฏิของหลวงพ่อกี่ปีๆ ก็ยังเหมือนเดิมครับ     และน้ำมนต์ของท่านดีจริงๆ  เข้าไปกราบครั้งแรกถึงกับชนลุกเลย ตอนนั้นท่านลงครู  รอนานหน่อย

อยากได้ตะกรุดดำ ตะกรุดแดง ตะกรุดหนังกลอง ตะกรุดสาลิกาบ้างจัง  05;  ขอบคุณที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกันนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 06:55:20 »
วันอาทิตย์ที่6ผมก็ไปมาครับไปบูชาตะกรุดดอกดำ 2ดอกและมีลูกอมเกศาหลวงพ่อด้วย :002: ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 06:59:57 »
พี่ครับผมอยากได้รูปถ่ายหลวงพ่อสักรูปได้เปล่าครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 07:37:46 »
ขอบพระคุณมาครับ สำหรับภาพบรรยากาศ
ผมยังไม่มีโอกาศได้ไปเลย ครับ
ถ้าไปจะไปบูชา ตะกรุดดอกแดง ครับ อยากได้มักๆ อิอิ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 07:59:57 »
พี่ครับผมอยากได้รูปถ่ายหลวงพ่อสักรูปได้เปล่าครับ

คลิ๊กขวาที่รูป   
เลือก Save Picture As ที่รูป ได้เลย นะครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 09:06:54 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน :001:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2552, 12:52:41 »
ขอขอบคุณ...ที่นำภาพบรรยากาศภายในวัดเจดีย์แดงมาให้ชม  :053: :053:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2552, 08:54:14 »
ขอบคุณที่แบ่งกันชมนะครับ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 12:05:56 »
ขอบคุณครับ พี่ครับ

ขอถามหน่อยครับ ถ้าผมจะไปวัด

สมุติว่า ผมอยู่ในตัวเมือง อยุธยาแล้ว

จะไปต่อยังไงครับ (ถ้าขึ้นรถไป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค. 2552, 12:06:36 โดย ~กระจกเงา~ »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 01:48:17 »
ขอขอบคุณครับที่มอบรูปให้ผม ผมจะได้ไปใส่กรอบบูชา ขอขอบคุณอีกครั้งครับ :002: :080: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 08:51:57 »
ขอบคุณมากเลยครับสำหรับภาพบรรยากาศวัดเจดีย์แดง หลวงพ่อจำลองท่านเมตตาจริงๆครับ...

...น้ำมนต์ท่านเย็นจับใจอย่างที่บอกจริงๆครับ... :095:

...ภาพสาวน้อยใจรูปนี่ลูกสาวหรือเปล่าครับหน้าตาเหมือนกันมากเลยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 09:12:31 »

สมุติว่า ผมอยู่ในตัวเมือง อยุธยาแล้ว

จะไปต่อยังไงครับ (ถ้าขึ้นรถไป)
ขึ้นรถมอร์ไซบอกว่าไปวัดเจดีย์แดงราคาประมาณ 30 บาทครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 09:23:58 »

อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับ
เอาเป็นว่าพอข้ามสะพานโรจนะตรงไปผ่านวงเวียนเจดีย์
ตรงไปเรื่อยๆ  ( กี่แยกไม่แน่ใจครับ )
จะมีแยกหนึ่งจะมีป้ายบอกว่าไปวัดวงษ์ฆ้อง หน่ะครับ
ตรงไปเรื่อยๆ ยาวไปเลย 
เลยทางโค้ง ( ขวา )  ไปเรื่อยซัก 5 กิโลมั่งครับ
จะเห้นป้ายวัดอยุ่  สังเกตุไม่อยากครับ
หรือลองถามคิวมอเตอร์ไซค์ ก็ได้ครับ
ผมก็ใช้วิธีถามเหมือนกัน  :002: :002: :002: