ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อท่านทำน้ำมนต์  (อ่าน 6043 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หลวงพ่อท่านทำน้ำมนต์
« เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 12:23:40 »

หลวงพ่อทำน้ำมนต์
 เกี่ยวกับประวัติภาพถ่ายนี้  คือ
ในงานพุทธาภิเษกแห่งหนึ่ง  ครั้งนั้นทางเจ้าภาพได้นิมนต์พระเกจิอาจารย์ไปหลายรูปด้วยกัน  ซึ่งเจ้าของภาพจำ
ได้ว่า 2 องค์ที่เขาเห็นและศรัทธาอย่างยิ่งก็คือ  1.พ่อท่านคล้าย  วัดสวนขันธ์ 
2.หลวงพ่อจง  วัดหน้าต่างนอก  สาเหตุเพราะได้ประจักษ์กับตา ถึงอภินิหารของทั้งสองท่านนี้
แต่ว่าไม่สามารถถ่ายภาพของหลวงพ่อคล้ายได้  ถ่ายได้เฉพาะหลวงพ่อจงรูปเดียวเพราะเขาไม่คิด
ว่าจะมีการทดลองวิชาของพระคุณเจ้าเกิดขึ้น  ที่มาของภาพมีดังนี้
ในงานนั้นพ่อท่านคล้ายและหลวงพ่อจง  นั่งพักอยู่ใกล้ๆกันก็บังเอิญมีโยมคนหนึ่ง  มาขอให้
พ่อท่านคล้ายช่วยทำน้ำมนต์ให้  พ่อท่านจึงบอกกับโยมคนนั้นว่า  ให้ไปเอาขวดมา และเอาน้ำมาแก้วหนึ่งด้วยท่านจะทำน้ำมนต์ให้  โยมคนนั้นก็ไปเอาขวดและน้ำมาให้พ่อท่านคล้ายทำน้ำมนต์ 
         พ่อท่านรับแก้วน้ำมาแล้วให้โยมคนนั้นเอาขวดไปตั้งไว้ข้างหน้าห่างไปพอสมควร  จากนั้น
พ่อท่านก็ยกแก้วน้ำขึ้นมาเหมือนดื่มแต่ไม่ได้ดื่มเพียงอมไว้แล้วก็พ่นน้ำไปที่ขวดใบนั้น
พรวดเดียวน้ำเต็มขวดเลย
            หลวงพ่อจงท่านหันมามองแล้วก็หัวร่อ หึ หึ แล้วก็บอกว่า  “จ้ะ....ฉันก็ทำได้  ” แล้วก็ให้โยมคนนั้นไปเอาขวดมาหนึ่งใบ  โยมคนนั้นก็ดีใจ  เพราะวันนี้จะได้น้ำมนต์วิเศษจากพระเกจิอาจารย์ดังถึงสองรูปด้วยกัน และที่สำคัญวิธีทำน้ำมนต์ของท่านนั้นเป็นอัศจรรย์ยิ่งนัก  จึงรีบไปเอาขวดและน้ำมาให้หลวงพ่อจง   หลวงพ่อท่านไม่
เอาน้ำ  รับไว้เพียงขวดเปล่า
จากนั้นท่านก็เอามือประสานกันบนปากขวดก็ปรากฏมีแสงสว่างขึ้นและมีน้ำไหลจากมือหลวงพ่อไหลลงไป
ในขวด ดังภาพ   ฝ่ายพ่อท่านคล้ายเห็นดังนั้น  ก็รีบยกมือไหว้แล้วกกล่าวว่า
ท่านจง ผมยอมแพ้ท่านแล้ว 
          หลังจากนั้นเมื่อพ่อท่านคล้ายไปร่วมงานพุทธาภิเษกที่ใด  ถ้ารู้ว่าหลวงพ่อจงไปด้วย  ก็จะให้ลูกศิษย์ท่านอุ้มท่านมากราบหลวงพ่อจง  ( เนื่องจากขาท่านไม่ดี )
ผู้ที่ถ่ายภาพนี้บอกว่าเสียดายที่ถ่ายภาพตอนพ่อท่านคล้ายทำน้ำมนต์ไม่ทัน  แต่พอเขารู้ว่าหลวงพ่อจงจะทำน้ำมนต์ด้วย จึงรีบตั้งกล้องคอยท่าไว้  พอหลวงพ่อทำน้ำมนต์ให้ไหลลงไปในขวดเขาก็เลยถ่ายภาพนี้เอาไว้ได้ 

ที่มาเว็บวัดหน้าต่างนอก ขอบคุณครับ  :089:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ตอบ: หลวงพ่อท่านทำน้ำมนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 01:35:55 »

น้ำไหลออกจากมือหลวงพ่อจงลงในขวดน้ำมนต์เปล่า
พิธีพุทธาภิเศก วัดสุทัศน์

ขอขอบคุณท่านขุนแผน...ที่นำเรื่องราวดีๆมาให้ชม เพิ่มเติมภาพถ่าย...ให้ครับ

กราบนมัสการ...หลวงพ่อจงและพ่อท่านคล้ายด้วยครับ...    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 01:57:06 »
ขอบคุณครับสุดยอดจริงจริงๆครับ.................. :090: :090: :114: :090: :090:...................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 08:14:29 »
ขอบคุณทั้งสองท่าน สำหรับภาพถ่ายหลวงพ่อจง ขณะทำน้ำมนต์นะครับ....

...เป็นบุญตาจริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 10:19:25 »
ขอกราบนมัสการหลวงพ่อจง หลวงพ่อท่านคล้าย

มหัศจรรย์ จริงๆครับ

เป็นบุญตาจริงๆครับ

ขอขอบพระคุณสำหรัยภาพดีๆครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ม.ค. 2553, 11:26:22 »
กราบนมัสการ...หลวงพ่อจงและพ่อท่านคล้ายด้วยครับ...    ขอบคุณครับ

เป็นบุญตาจริงๆครับ ที่ได้เห็นครับ ขอบคุณครับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ อิศวรน้อย

• จตุตถะ
  • สิงห์จ้าวทุ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ม.ค. 2553, 12:17:51 »
ขอบคุณครับ...เรื่องราวน่าอัศจรรย์จริงๆครับ
กราบนมัสการ...หลวงพ่อจงและพ่อท่านคล้ายด้วยครับ
:054:

ออฟไลน์ PoseidonYa-Ha!!

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์อยู่ดีเพราะมีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 09:00:15 »
กราบนมัสการหลวงพ่อจง หลวงพ่อคล้ายครับ
และขอบคุณคนที่ถ่ายรูปด้วย ถ้าไม่มีรูปภาพมาดูหลายคนอาจไม่เชื่อ
ขอบคุณมากๆคับ เป็นบุญตาแล้ว สาธุ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 09:44:08 »
เป็นบุญตาจริงๆครับ ทั้งหลวงพ่อจงและพ่อท่านคล้าย เป็นพระอรหันต์ที่ผู้คนทั้งประเทศให้ความเคารพนับถือไม่มีวันลืม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 01:16:36 »
กราบนมัสการหลวงปู่จง พระผู้มีแต่เมตตาเป็นที่ตั้งครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 04:02:32 »
กราบนมัสการหลวงพ่อจงและพ่อท่านคล้ายขอรับ

เป็นบุญตาและบุญแท้ๆครับ แค่ได้อ่านก็จินตนาการออกแล้วครับ ว่าน่าเลื่อมใสขนาดไหนครับ

แล้วท่านใดที่อยู่ในเหตุการณ์จะตื่นเต้นตื่นตาตื่นใจขนาดไหนกันครับ...สุดยอดครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 มี.ค. 2553, 10:10:57 »
กราบนมัสการหลวงปู่จงและหลวงพ่อคล้ายครับ เป็นบุญตาจริงๆ