ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีงานไหว้ครู หลวงปู่เปิ่น สายอีสาน จ.กาฬสินธุ์ อาทิตย์ ที่ 21 มีนาคม 2553  (อ่าน 1654 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
แจ้งข่าว พิธีไหว้ครูใหญ่ หลวงปู่เปิ่น สายอีสาน จ.กาฬสินธุ์ ณ อาศรมอาจารย์ อ๊อด ผ้าขาว

ขอเชิญศิษย์ยานุศิษย์ ทุกท่าน เข้าร่วมพิธีไหว้ครูใหญ่ หลวงปู่เปิ่น สายอีสาน
ในวัน อาทิตย์ ที่ 21 มีนาคม 2553 เวลา 09.00 น. เป็นต้นไป
ปีนี้จัดงานไหว้ครู ครอบเศียร ณ อาศรม อาจารย์ มนตรี พุ่มทิพย์ (อ.อ๊อด ผ้าขาว)
หลังวัดกลาง จ.กาฬสินธุ์ แผนที่เส้นทางสามารถเข้าดูได้ที่ แผนที่เส้นทาง

แจ้งข่าวโดย : โจ้ กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
รับทราบครับท่าน..แล้วที่บ้านพ่อมี (อ.บุญมี )จัดพิธีหรือเปล่าครับปีนี้..

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
รับทราบครับ!! ไปแน่นอนครับ ^^
มากันเยอะๆนะครับ พี่น้องชาววัดบางพระทุกๆสาย ทุกๆภาค ทั่วประเทศ... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2553, 02:22:38 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
รับทราบครับท่าน..แล้วที่บ้านพ่อมี (อ.บุญมี )จัดพิธีหรือเปล่าครับปีนี้..

ตั้งแต่ปีนี้ท่านอาจารย์บุญมีคงมอบหน้าที่ให้กับท่านอาจารย์อ๊อดสืบทอดแทนอย่างเต็มตัวแล้วหละครับ เนื่องจากท่านก็ชราด้วยสังขารบวกกับสุขภาพช่วงนี้ไม่ค่อยแข็งแรง ผมก็เสียใจเหมือนกันที่เกิดไม่ทันตอนท่านลงหมึก :070:
ครั้นปีนี้จะจัดพิธีไหว้ครูอยู่สถานที่ใหม่ ผมยังเล็งเห็นว่า "ความเป็นศิษย์กับอาจารย์ก็ไม่จางหายไปแม้แต่นิดเดียว"  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2553, 02:31:23 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
เนื่องจาก ตาบุญมี อายุมากแล้ว จึงได้มอบให้ อาจารย์ อ๊อด ทำพิธีไหว้ครูแทนครับ

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ tiger2009

• จตุตถะ
    • อีเมล
พี่น้องในเว็บบอร์ดมีคนไปเยอะไหมครับ อยากไปด้วยจัง :075: แต่บ้านอยู่ไกล น่าอบอุ่นนะครับ บางพระสายอีสาน