ผู้เขียน หัวข้อ: เซอร์ดอน กลับมาแล้วครับ & มาพร้อมกับปู่ ครับ  (อ่าน 1224 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ . . . ครับ   สำหรับกระทู้ การแสดงความอาลัยกับการจากไปของ . . .  บิดา . . . ของผม

ขอบคุณทุกท่านมากมายครับอ่านทั้งน้ำตา . .  23; . . เลยขอบคุณ . . . ครับ

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านจริงๆจากใจ . . . ครับ 

และที่ขาดไม่ได้ก็พระอาจารย์  ญา ที่เมตตาร่วมเงินทำบุญ  พร้อมทั้งร่วมถวายผ้าไตรอีกหนึ่งชุด แก่ศิษย์

ศิษย์ขอกราบขอบพระคุณมา  ณ.ที่นี้ด้วย . . . ครับ   15;

และพระอาจารย์อีกองค์ . . . ครับ  ที่ไปร่วมฟังพระในคืนวันที่ 2  . . . ครับ   ขอไม่เอ่ยนาม . . . ครับ  15;

อีกท่าน . . . ท่าน  ๛] [รัตu:] [๛   ได้ไปร่วมงานถึง  2 วันด้วยกัน . . . ครับ  ทั้งร่วมฟังพระในคืนวันที่ 2  เช่นกัน และไปร่วมพิธี  เผา . . . ครับ  15;

และ  ท่านโด้ + พี่แจ้วร้านเลี่ยมพระ + ผู้พัน + ท่านกุ้งที่ขายดอกไม้  หากขาดตกท่านใดไปก็ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย  15;

ขอขอบคุณทุกท่านมาก . . . ครับ + อีกทั้งพี่น้องภายในเว็บที่ส่งกำลังใจไปให้ . . . ครับ  สำหรับความรู้สึกอบอุ่นที่มีให้แก่ผม  . . . ขอบคุณครับ

เพื่อเป็นการไม่เปลืองพื้นที่วันนี้ขอนำเสนอ  ปู่ ประสิทธิ์มนต์อีกองค์ . . . ครับ  เป็น เนื้อตะกั่วพร้อมตลับเงินลงยา

คือ . . . ส่งเลี่ยมไว้นานแล้ว . . . ครับ  ตั้งแต่เดือนที่แล้ว . . . ครับ  เพิ่งจะไปรับมาจากร้านเลี่ยม . . . ครับ 

เชิญรับชมได้ครับ

==================================================================================

==================================================================================

-------------------------  ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------------

15;

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอต้อนรับกลับบ้านครับ ท่านเซอร์ดอน
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอแสดงความเสียใจอีกครั้งนะครับท่านพี่

ขออนุโมทนากับพระอาจารย์ที่ไปร่วมบุญและทำบุญทุกท่านด้วยครับ  :054:
พระอาจารย์วัดบางพระเราเมตตาเสมอครับ  :054:

พ่อปู่องค์นี้ งดงามมากจริงๆครับ แถมเลี่ยมก็สวย ขอบพระคุณท่านพี่ที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณมาสเซอร์ดอนที่นำภาพปู่ฤๅษีมาให้ชมครับ งามจริงๆครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม  :050:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน ศึกษาและสะสม สวยงามมากครับ :001: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งดงามจริงๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ

ร่วมไว้อาลัยด้วยครับ ....  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ร่วมไว้อาลัยด้วยอีกครั้งครับ
ขอต้อนรับกลับสู่บ้านครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"