ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสัก  (อ่าน 2421 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakraphan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เขี้ยวหมูตัน!
    • อีเมล
สอบถามเรื่องสัก
« เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 10:55:49 »
สอบถามเรื่องสัก ผมได้ยินว่าสักครั่งเเรกทุกคนมักจะได ้9ยอด
กันทังนันเเล้วอยากรู้หว่าถ้าสัก9ยอดเสดเเล้ว ขอหลวงพ่อสักเสือ หรือหนุมานต่อได้มั้ยครับ???  :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามเรื่องสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 11:25:19 »
ตามธรรมเนียมของวัดบางพระ
มักจะไม่ค่อยขอกันนะครับ
แต่จะลองขอดูก็ได้ครับ
แต่จะได้ตามที่ขอหรือไม่ก็แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเห็นสมควร
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chakraphan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เขี้ยวหมูตัน!
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 11:29:34 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 11:34:46 »
ปกติจะได้แปดทิศหรือไม่ก็สาริกาครับขอได้แต่น่าจะยากครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:44:56 »
ใช่ครับ ลองขอดูก่อนครับว่าพระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้หรือเปล่าครับ
แต่ส่วนมากจะไปตามสเต็ปนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 12:53:21 »
ใจเย็นๆนะครับ ค่อยเป็นค่อยไป ถ้าหลังยังว่างอยู่ ก็เก็บยันต์ครูให้ครบ แล้วค่อยขึ้นรูปต่างๆตามแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตา
สุดท้ายพอหลังเต็ม ออกมาจะสวยงามมากๆครับ จากเก้ายอด ถึงหมูทองแดง ดูรวมๆเป็นหน้าเสือเลยครับ
ใจเย็นๆนะครับ   :002:

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:42:03 »
ใจเย็นๆครับถึงเวลาก็ได้เอง เป็นไปตามขั้นตอนดีกว่า
เคยได้ยินคนขอกับหลวงพี่ยาครับ แต่ท่านบอกว่าไม่ต้องขอหันหลังมาเดี๋ยวกูทำเอง
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:13:15 »
 :093:  มันต้องค่อยเป็น..ค่อยไป  อย่ารีบ

ไปวัดหันหลังอย่างเดียวก็พอ   ที่เหลือแล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาให้

มันเป็นวิธีที่ ดีที่สุดแล้ว  ไม่มีใครรู้ว่า

สันไหนจะดีกับเราเท่าพระอาจารย์อีกแล้ว....จ้า

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 05:43:26 »
เมื่อก่อนนี้ ผมอยากได้สารพัด ลองขอหลวงพี่ ท่านก็เมตตาให้ตามที่ขอ แต่พอมาดูที่บ้าน รู้สึกไม่แมท พอตอนหลังผมหยุดขอหลวงพี่ รอรับสิ่งที่ท่านมอบให้ รู้สึกว่าเราได้รับสิ่งที่ดีมาก บางครั้งสิ่งที่เราอยากได้อาจไม่สวยเท่าสิ่งที่ท่านเมตตา ใจเย็นๆ แล้วจะได้สิ่งดีๆ แน่นอน ชัวร์

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:39:42 »
เมื่อก่อนนี้ ผมอยากได้สารพัด ลองขอหลวงพี่ ท่านก็เมตตาให้ตามที่ขอ แต่พอมาดูที่บ้าน รู้สึกไม่แมท พอตอนหลังผมหยุดขอหลวงพี่ รอรับสิ่งที่ท่านมอบให้ รู้สึกว่าเราได้รับสิ่งที่ดีมาก บางครั้งสิ่งที่เราอยากได้อาจไม่สวยเท่าสิ่งที่ท่านเมตตา ใจเย็นๆ แล้วจะได้สิ่งดีๆ แน่นอน ชัวร์

จริงๆ ค่ะ หลวงพี่ท่านเมตตามากเลย เคยขอครั้งหนึ่ง เดี๋ยวนี้ไม่เคยขอเลยแล้วค่ะ ไปถึงหันหลังให้ท่าน ท่านก็เมตตาให้แต่สิ่งดีๆ มาค่ะ ดีกว่าที่เราคิดไว้อีกค่ะ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 02:31:05 »
ใจเย็นๆนะครับ ค่อยเป็นค่อยไป ถ้าหลังยังว่างอยู่ ก็เก็บยันต์ครูให้ครบ แล้วค่อยขึ้นรูปต่างๆตามแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตา
สุดท้ายพอหลังเต็ม ออกมาจะสวยงามมากๆครับ จากเก้ายอด ถึงหมูทองแดง ดูรวมๆเป็นหน้าเสือเลยครับ

เห็นด้วยครับ ใจเย็นไว้ดีที่สุดแล้วครับ ถ้าจะขอก็ดูตอนที่ลูกศิษย์ไม่ค่อยมีนะครับ
เสาร์-อาทิตย์ เลิกคิดไปเลยครับ สักเสือใช้เวลามากครับ เพราะรายละเอียดเยอะ
ร่วมๆ 30 นาทีครับ ถ้าเป็นวันธรรมดาก็ได้ลุ้นครับ แต่ยันต์ครูต้องเต็มก่อนนะครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 03:22:33 »

เห็นด้วยครับ ใจเย็นไว้ดีที่สุดแล้วครับ ถ้าจะขอก็ดูตอนที่ลูกศิษย์ไม่ค่อยมีนะครับ
เสาร์-อาทิตย์ เลิกคิดไปเลยครับ สักเสือใช้เวลามากครับ เพราะรายละเอียดเยอะ
ร่วมๆ 30 นาทีครับ ถ้าเป็นวันธรรมดาก็ได้ลุ้นครับ แต่ยันต์ครูต้องเต็มก่อนนะครับ

ยืนยันอีกคนครับถ้าเป็นไปตามแบบแผนของวัดบางพระ ภาพโดยรวมเต็มหลังจะเป็นหน้าเสือ