ผู้เขียน หัวข้อ: นี่แหละคุณแม่ของฉัน  (อ่าน 1770 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
นี่แหละคุณแม่ของฉัน
« เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 11:38:22 »

....... เรื่อง/ภาพ วาดจากเหตุการณ์จริง ของผู้เขียนครับ.....

ขอบคุณสิ่งดีๆจาก http://ployd-napat.exteen.com
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ human_drama

• จตุตถะ
ตอบ: นี่แหละคุณแม่ของฉัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 12:05:33 »
ขอบคุณสำหรับนิทานครับ :053: เล่นซะซึ้งเชียว

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 06:11:29 »
เหอๆๆ...ไม่เอา ม๊าจะเอาตังส์
ดูมาตั้งแต่ต้น...ให้สาระดีๆ..
พอตอนท้ายก็อดหัวเราะไม่ได้..
ขอบคุณมากครับ...
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 07:49:32 »
    23;ซึ้ง อย่าลืมบุญคุณของแม่และพ่อนะครับ :054:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 09:37:23 »
ขอบคุณนะครับสำหรับบทความและรูปภาพประกอบดีๆแบบนี้ ขอให้มีบทความดีๆแบบนี้มาให้สมาชิกได้ดูกันอีกนะครับ

ขอบคุณจริงๆ ครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 12:48:55 »
ขอบคุณคับผมซึ้งๆ อิอิ :002:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 02:28:31 »
...ไม่เอา ม๊าจะเอาตังส์ :054:
ดูมาตั้งแต่ต้น...ให้สาระดีๆ..
พอตอนท้ายก็อดหัวเราะไม่ได้..
ขอบคุณมากค่ะ...
 :114:หนู่รักคุณแม่ค่ะ :114:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 02:32:51 »
ขอบคุณท่านนายธรรมะกับการ์ตูนน่ารัก ๆ เรื่องนี่แหละคุณแม่ของฉัน :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 03:05:04 »
 05;   จะทะอะไรก็รีบทำ  ก่อนที่ทุกอย่างจะสายนะจ๊ะ  23;

เหมือนกับเราต้องนี้   แม่อยู่บนสวรรค์แล้ว   33;

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 03:11:08 »
อ่านแล้วคิดถึงแม่มากเลยครับ จะพยายามทำดีครับอย่างน้อยก็แม่คนหนึ่งล่ะที่อยากเห็นเราเป็นคนดี
ขอบคุณท่าน(นายธรรมะ)สำหรับบทความดีๆนะครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.ย. 2553, 10:08:22 »
นี่แหละแม่รักและห่วงลูกเสมอ  อย่ารักแม่แค่วันแม่  ตวรรักแม่ทุกวัน