หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

เรื่องเล่าตอนดึกๆ

<< < (3/4) > >>

butterfly:
ก็ใช่นะค่ะ คนเราจะขอให้ใครช่วยถ้าเราไม่ช่วยตนเองก่อน
อย่างคำที่ว่า " ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน "
แต่บางสิ่งบางอย่างเช่นการสักยันต์หรือบนบาน
คงเป็นเรื่องของการหาที่พึ่งทางใจหรือเปล่าค่ะ
หรือความเคารพเชื่อมั่นในสิ่งที่ตนเองกระทำ ไม่ผิดนะค่ะ
แต่ขอให้ยึดมั่นในศิลธรรม ไม่เบียดเบียนกันก็คงมีแต่ความสุขนะค่ะ

จิ๋ววัดตะกล่ำ:
ขอบคุณท่านโองการยันนะรังสี
สำหรับข้อคิดดีๆที่เป็นประโยชน์ครับ :058:  :058:  :058:

zx2000:
เราควรจะปรับปรุงตัวก่อนนะครับ

เจดต์:
เห็นด้วยครับทุกอย่างต้องอยู่ที่ตัวเราเองเป็นผู้ปฎิบัติดีแล้วสิ่งดีๆก็จะดามมา

หนอน-*ณ.ลำปาง:
ข้อคิดที่ดีมากเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version