ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่นหน่อยครับ  (อ่าน 3944 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
คือ มี่พี่ชายท่าน นึง นำ ล็อคเก็ต รุ่นเดียว กะ ในภาพ ที่ ผม โพส ต่อไปนี้มาให้ ชม มี 2 สี มี สี แดงชมพู กะ สี ออก น้ำเงินฟ้า

พอ ดี ผม อยาก เห็นด้านหลังของล็อคเก็ต รุ่นนี้อะครับ วอนพี่ๆ ที่ พอจะมี ภาพ ล็อคเก็ตรุ่นนี้ช่วงโพส ให้ ดู ที

รบกวน ช่วงบอก ชื่อ รุ่น หรือ ปีที่สร้างด้วย ก็ ดีครับ

ขอบคุณสำหรับภาพที่ยืมมาลงนะครับ เครดิต คุณ อาริงาโต  ขอยืมหน่อยนะ ครับ อิ อิ

• ฉัฏฐะ
  • *
แล้ว ขอ ถาม อีก เรื่องครับ วอนพี่ๆ ช่วย บอกวิธีดู มีดหมอ ของ หลวงปู่เปิ่น รุ่นที่ ด้าม แกะ เป็น หัวเสือ ออก เมื่อ ปี44 อะครับ

ว่าแท้ ดู ยังงัย พอดี สนใจอยู่อะครับ ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

น่าจะเป็นปี 44 นะครับ แต่ที่เจอล็อคเก็ต มีทั้งด้านหลังเป็นมวลสารและเหรียญพระสังกจายน์ เมื่อวานก็ไปเจอเป็นมวลสารพิมพ์หลวงพ่อนั่งเสือมีเกศา แต่ทีผมมีอยู่ด้านหลังเป็นแบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ศึกษาและสะสมครับ ที่เห็นๆน่าจะปี 44 นะครับ แต่ผมไม่ทราบว่ามีกี่แบบและออกปีไหนบ้างครับ(ปลอมหรือไม่นี่ไม่ทราบเลยครับ)
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เสริมอีกนิดครับ น่าจะเป็นงานไหว้ครู วัน เสาร์ ที่ 10 มีนาคม 2544 และยังมีด้านหลังเป็นมวลสารและเกศาพร้อมด้วยตะกรุดกับเม็ดแตงพระนาคปรกครับ

ขอบคุณครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณ พี่ เจม มาก เลยนะครับ  สำหรับข้อมูล

แต่ อันที่ผมเห็น ข้างหลังมันเป็น ผง สีขาวอะ แล้วก็มี ยันต์ แค่นั้น เองอะ แสดงว่า ไม่ดีใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **

แต่ผมว่ารุ่นนี้น่าสร้างตอนเสาร์ ๕ ปี ๔๒ หรือ ๔๓ นี่แหละหลวงพี่ญาท่านเป็นสร้างไว้ประมาณ ๒๕๐ หรือ ๓๕๐ อันนี่แหละผมชอบมากครับรุ่นนี้(รับเข้าตลอด) :004: :004: :004:ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เคยเดินตลาดพญาไม้ เห็นว่ามีของทำเลียนแบบออกมาหลายสีและด้านหลังเป็นผงขาวๆ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ศึกษาและสะสม
:001: :002: :001:

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบ คุณ พี่ พี่ ทุกคนมากเลยนะครับ ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
รุนสร้างหอสวดมนต์ ปี2534

แซ่ยิด 76ปี 12สค.2541

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ไหว้ครู2542

ไม่แน่ใจว่าปีไหน

ออฟไลน์ nongkung500

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยๆเลยคับ พี่ๆพอจะมีแบ่งให้น้องบูชาสักองค์ไม่คับ ผมยังไม่มีเลย ผมเป็นน้องใหม่คับ ถ้ามีโทร 08325xxxxหน่องคับ

ห้ามโพสเบอร์ อีเมล ลิงค์ ต่างๆ ห้าม สื่อข้อความซื้อขายแลกเปลี่ยนใดๆ

อ่านกฏกติกามารยาท เพิ่มเติมก่อนใช้งานให้ละเอียดด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2555, 04:01:18 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
โอ้สวยงามมากต้องรีบไปหามาบูชามั่งแล้วครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่นำมาให้ได้ชม
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!