ผู้เขียน หัวข้อ: พระของแม่ครับ  (อ่าน 1465 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
พระของแม่ครับ
« เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 01:23:30 »

วันนี้นำพระของแม่มาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันครับ เป็นพระคันธาราฐ วัดสุทัศน์ สมเด็จพระสังฆราชแพ พ.ศ.๒๔๘๔ นานมากเลยครับ

ศึกษาแต่คงหาสะสมยากครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมเคยเอาไปให้อาผมดู มีทั้งเจ้าคุณนร และพระปากน้ำรุ่น1 ท่านบอกว่า องค์นี้ดีที่สุด ประวัติดีมากเลยครับ ลองศึกษาดูนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ TleKaMah

• ตติยะ
ตอบ: พระของแม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 02:58:51 »
สวยงามหาชมยากครับขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :053:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 06:04:18 »
บอกได้คำเดียวว่าเก่าและงดงามครับพี่เจมส์
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 06:25:50 »
ขอบคุณพี่เจมส์ที่นำมาให้ชมครับ
องค์นี้พึ่งเคยเห็นครับ เก่ามากจริงๆครับพี่
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ pupinyo

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ย. 2553, 12:09:26 »
สวัสดีครับพี่เจมส์
    ผมเป็นน้องใหม่ ลองเข้ามาศึกษาดูครับ แต่เครื่องผมไม่เห็นรูปเลยอ่ะ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ย. 2553, 04:06:35 »
น่าจะหายากพอต้ว

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2553, 10:14:50 »
สวยมากๆครับ พ.ศ ๒๔๘๔  เป็น พ.ศ ที่คุณตาผมเกิดเลยครับ นานมากๆ ขอบพระคุณครับพี่เจมส์ที่นำมาให้ได้ชมครับ... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด