ผู้เขียน หัวข้อ: [เอามาถาม] เหรียญนี้รุ่นใด ปีใด ใครทราบ แจ้งที  (อ่าน 2769 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากทราบครับ ปีใด รุ่นใด  (ด้านหน้า)

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ด้านหลัง   >>>  ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบครับ <<< ที่สำคัญ เก๊ หรือป่าว T_T   

;D

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
รุ่นนี้คือรุ่น เอกลักษณ์นั่งเสือย้อนยุค สร้างปี 37 ครับ จัดสร้างโดยพระครูสุจิตตาภรณ์ วัดนกครับ มีหลายเนื้อ ทั้งทองคำ เงินลงยา เงิน ทองแดงนอก ทองแดงครับ  รุ่นนี้ยังไม่มีของเก๊ครับ  สบายใจได้ครับ  โดยเฉพาะเหรียญเงินธรรมดา มีเจ้าของศูนย์พระที่เดอะมอลล์ท่าพระท่านหนึ่งรับเช่าไม่อั้นเลยครับ  ไม่ทราบมีประสบการณ์อะไร?  ไว้มีโอกาสจะถามให้ครับ  แต่เหรียญคุณโจรสลัดก็สวยมากเลยนะครับยินดีด้วย

• อัฏฐมะ
รุ่นนี้คือรุ่น เอกลักษณ์นั่งเสือย้อนยุค สร้างปี 37 ครับ จัดสร้างโดยพระครูสุจิตตาภรณ์ วัดนกครับ มีหลายเนื้อ ทั้งทองคำ เงินลงยา เงิน ทองแดงนอก ทองแดงครับ? รุ่นนี้ยังไม่มีของเก๊ครับ? สบายใจได้ครับ? โดยเฉพาะเหรียญเงินธรรมดา มีเจ้าของศูนย์พระที่เดอะมอลล์ท่าพระท่านหนึ่งรับเช่าไม่อั้นเลยครับ? ไม่ทราบมีประสบการณ์อะไร?? ไว้มีโอกาสจะถามให้ครับ? แต่เหรียญคุณโจรสลัดก็สวยมากเลยนะครับยินดีด้วย

ขอบคุณที่ให้ความรู้ประดำบารมีครับ อิอิ  :-*

ออฟไลน์ มหาทะมึน...^_^...

• ทุติยะ
  • **
  • ***ด้วยอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์****
ยินดีด้วยงับ...^_^...
Welcome to our world.
www.kataakom.pantown.com

• อัฏฐมะ
ยินดีด้วยงับ...^_^...

ขอบคุณคร๊าบ......... :-*

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ปี37ครับท่านของผมมี1เหรียญเนื้อเงิน ด้านข้างตอกโค้ตหมายเลขเหรียญ 80ครับ 
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้