ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญศิษย์ เข็มทองคะนองฤทธิ์ ร่วมพิธีบูชาครูบูรพาจารย์ ๕๔  (อ่าน 2824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
ขอเชิญศิษย์ เข็มทองคะนองฤทธิ์ ร่วมพิธีบูชาครูบูรพาจารย์ ๕๔

ณ วัดบางแวก จรัญสนิทวงศ์ ๑๓ กรุงเทพฯ

วันอาทิตย์ที่ ๒๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๔

เวลา ๐๗.๒๙ น. โองการบวงสรวงเทพยดา ท้าวมหาราชทั้ง๔
เวลา ๐๙.๐๐ น. ร่วมถวายผ้าป่าสามัคคีฯ
เวลา ๐๙.๑๙ น. โองการสรรเสริญคุณครูบูรพาจารย์
เวลา ๑๐.๒๙ น. ครอบเศียรพ่อแก่
เวลา ๑๒.๐๐ น. เริ่มพิธีฝังเข็มทองคะนองฤทธิ์ ๑๐๘ ชุด(เศก ๑ ปี)

ฝังตะกรุดมอญสารพัดดี(น ๑๓+)๑๐๘ ดอก ตำรับปู่วร ก้อนใบ

ฝังตะกรุดดรุณีใจอ่อน (น๑๘+) ๑๐๘ ดอก ตำรับหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม

ฝังตะกรุดร้อนเยาวมาลย์(น๒๐+)๑๐๘ดอก ตำรับเสด็จในกรมฯ

หลวงพ่อธีร์ สุวณฺโณ วัดจันทราวาส หลวงพ่ออภิญญา คณุตฺตโม วัดบางพระ
อาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ เมตตาปรกในพิธี ครอบเศียรพ่อแก่ ประพรมน้ำพระพุทธมนต์ดอกพิกุล
พร้อมทั้งแจกวัดถุมงคลที่ระลึกแก่ทุกท่านที่มาร่วมงาน
อ.ประคอง แจกฟรีตะกรุดมหาเสน่ห์มอญ จารมือ แก่ผู้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีฯ

รับบัตรคิว ๐๖.๐๐ น.เฉพาะวันงานเท่านั้น

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์โดย : Moontri Bangwag

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ รามสูร

• รามสูร
  • ตติยะ
  • เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2554, 09:06:34 โดย รามสูร »
เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

ออฟไลน์ napasinhiphop

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล  (อาจารย์ประคองใจดีครับ!)

ออฟไลน์ SOD

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ วุ่นวาย

• จตุตถะ
  • รักษาความดีที่มีอยู่ให้ดียิ่งๆๆขึ้นไป
ขอบคุณครับที่มาบอกบุญ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ   :001:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่แจ้ง ยังไงก็ต้องไปให้ได้ 1ปีมีครั้งเดียว

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับผม

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากไปมากครับ ได้ยินชื่อเสียงท่านมานาน....