ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งซุ้มมหาเศรษฐี กับ สร้างโรงพยาบาล  (อ่าน 2672 ครั้ง)

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากเอาไปเข้ากรอบให้ภรรยาครับ เป็นของขวัญวันเกิดเค้า รบกวนเพื่อนๆพี่ๆให้ข้อมูลด้วยครับ  :001:
สร้างโรงพยาบาล

นั่งซุ้มมหาเศรษฐี

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
สวยมากครับ อยากได้เลยนะครับเนี้ย อิอิ
รอผู้รู้มาตอบนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
นั่งซุ้มมหาเศรษฐี เข้มขลัง สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

เป็นของขวัญวันเกิดที่ทรงคุณค่ามากจริงๆครับ บารมี องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ คุ้มครองครับผม :050: :050:

ขอบคุณท่าน อภิรัตน์ ที่นำภาพวัตถุมงคล องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
งดงามดีครับ :015:

(ผู้รับเห็นแล้วต้องชอบ) :090:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
ใช่ รุ่น อาเสี่ย ไหมครับ  งดงามมาก ๆครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: นั่งซุ้มมหาเศรษฐี กับ สร้างโรงพยาบาล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 04:39:38 »
ข้อมูลรุ่นนั่งซุ้มมหาเศรษฐี หรือรุ่นอาเสี่ย สร้างปี 35 ครับ

ส่วนอีกองค์ที่มีธรรมจักร คุ้นๆว่าจะชื่อรุ่นเมตตาบารมี สร้างปี 36
รุ่นอาเสี่ยอาจจะมีประสบการณ์เล่าขานกันมากมาย
แต่จริงๆแล้วก็ดีทั้ง 2 รุ่นนั่นแหละครับ
คุณชอบแบบไหน ก็นำแบบนั้นไปเลี่ยมให้แฟน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: นั่งซุ้มมหาเศรษฐี กับ สร้างโรงพยาบาล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 05:23:49 »
สวยงดงามมากๆครับท่านอภิรัตน์  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 06:53:40 »
ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้ามากครับสำหรับข้อมูล และขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านที่แนะนำนะครับ
ตัดสินใจนำรุ่นอาเสี่ยลงจากหิ้งบูชา ไปเลี่ยมให้เค้าแล้วครับ ส่วนอีกองค์เก็บไว้ให้ลูกชายคนโตครับ เป็นหนุ่มเมื่อไหร่จะได้มีไว้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจเหมือนผม  :002: 

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 08:57:35 »
ขอบคุณมากคะ สำหรับภาพวัตถุมงคล องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ สวยงามมากคะ :090: :050: :090:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 10:13:19 »
สวยครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 07:52:56 »
ดีใจกับคนได้รับของขวัญด้วยครับ  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 11:45:33 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน  สวัสดี :001: