ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการสักแล้วการเดินทางไปวัดบางพระครับ  (อ่าน 1186 ครั้ง)

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
คือผมอยากจะไปสักกับหลวงพี่แป๊วนะครับแล้วอยากจะสักหมึกนะครับ คืออยากรู้ว่าต้องบอกหลวงพี่ท่านหรือเปล่าครับว่าต้องการเป็นแบบหมึกน่ะครับผม !!

แล้วเรื่องการเดินทางนะครับผมอยากจะไปที่วัดแต่ผมยังไม่เคยไปเลยเพื่อนบอกว่าจะพาไปแล้วก้อหายเงียบเพราะเพื่อนผมเป็นลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วนะครับแต่พอดีเพื่อนเงินหมดซะก่อนเลยไม่ได้ไปเลยกะว่าจะไปคนเดียวเลย   คือผมอยู่ กทม. แล้วอยู่ฝั่งธนนะครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอแบบทางที่สะดวกๆนะครับ ขอบคุณครับ !!

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ถ้าไปเองเอาแบบที่ผมไปนะครับ สามารถขึ้นรถตู้ได้ ๒ จุดครับ
๑. อนุสาวรีย์ ค่ารถตู้ ๖๐ บาท
๒. พาต้าปิ่นเกล้า ค่ารถตู้ ๔๐ บาท

จากนั้นผมมาลงที่ตลาดหน้าพระปฐมเจดีย์เลยครับ(สุดสายพอดี) แล้วจะมีรถสองแถวเขียนว่า "ลำพญา" ค่ารถสองแถว ๒๐ บาท
รถจะมาเลี้ยวตรง 7-11 หน้าโรงเรียนวัดบางพระครับ ก็ลงแล้วเดินไปได้เลยครับ แต่รถสองแถวจะรอนานหน่อยนะครับ

ผมเองก็ไม่ได้เข้าวัดมาประมาณ ๒ เดือนแล้วครับ เริ่มคิดถึงบรรยากาศเหมือนกันครับ เดี๋ยวว่าไว้เคลียร์งานได้จะเข้าไปเหมือนกันครับ
ถ้าข้อมูลที่ผมบอกมานี้ผิดถูกประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ  :002:

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าอยู่ฝั่งธน ไปที่สายใต้ตลิ่งชั่นเลยครับ  มีหลายสายให้ขึ้น

บอกลง แยกท่านา 25 บาท เดินข้ามสะพานลอย...

เดินไปที่สะพานใหญ่ ข้ามถนน ลอดสะพานใหญ่

จะเห็นป้ายรอรถอยู่..รอรถบัสสีส้ม..หน้ารถเขียนป้าย วัดบางพระ 18 บาท ถึงวัดเลย

อีกป้ายเขียน ดอนตูม ลง แยกวัละมุด 18บาท บอกกระเป๋าถึงแล้วช่วยบอกด้วย

ลงรถต่อวินมอเตอรืไซค์ 20 บาท.. 

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามที่พี่ 2 คนบอกเลยครับ :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอตอบข้อแรกที่น้องถามแล้วกัน ครับ

บอกกับหลวงพี่ท่านเลยครับ ว่า ขอสักหมึก

แต่ส่วนใหญ่ พอยกพานครูเสร็จ หลวงพี่ท่านก็จะถามอยู่แล้ว ว่าใคร สักหมึก หรือน้ำมัน

ปล. กวาดลานโบสให้สะอาดด้วยนะครับ 5555 ยินดีด้วยที่จะมาเป็น ศิษย์ หลวงพี่อีกคน :002:

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
ขอขอบคุณพี่ทุกคนครับ