หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > แจ้งปัญหาและข้อเสนอแนะต่างๆ

พุทธคุณรบกวนถามท่านผู้รู้

(1/1)

pan08:
ผมได้รับความเมตตาจากหลวงพี่สักยันต์ 9 ยอดกับยันต์ 5 แถวและพุทธคุณผมได้เจอมากับตัวผมเองครับ
ผมกับลูกสาวเจ้าตัวเล็กกลับจากซื้อของผมขี่มอเตอร์ไซร์ถามรถกะบะห่างกันประมาฌ 5 เมตร พอถึงสี่แยก
ได้มีรถกะบะอีกคันพุ่งออกมาตัดหน้าระหว่างผมกับรถกะบะที่ผมตามหลังกันมาผมเบรครถหยุดทันที
ผมโมโหมากเลยว่า คุณแม่ของคนที่ขับรถตัดหน้าไปครั้งเดียวและอยากทราบว่าจะผิดข้อห้ามไม 17;

Nagasia:
เดินสายกลางครับ ผิดพลาดพลั่งบ้าง ก็ไม่เป็นไร
ไหว้บอก หลวงพ่อเปิ่น ท่านหน่อยก็ดีครับ เพื่อความสบายใจ

ปล. แต่อย่าพลาดบ่อยนะครับ เดี๋ยวจะเคยตัว...อิอิ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***

pan08:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version