ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ครับ ช่วยดูหน่อยครับว่าแท้หรือเก๊ หลวงพ่อผาง  (อ่าน 1703 ครั้ง)

ออฟไลน์ jpjones

• ทุติยะ
  • **
ช่วยดูหน่อยครับว่าแท้หรือเก๊ หลวงพ่อผาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2554, 10:28:59 โดย jpjones »

• ทุติยะ
  • **
หลวงปู่ผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2554, 10:30:27 โดย jpjones »

• ทุติยะ
  • **
ช่วยดูหน่อยครับว่าแท้หรือเก๊ หลวงพ่อผาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2554, 10:31:29 โดย jpjones »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ส่วนตัวดูไม่ดีครับ เหรียญหลวงพ่อผางรุ่นแรกปี 2512 เป็นอีหเหรียญที่มีการปลอมแปลงกันมากและปลอมมานาน ของเก๊ฝีมือใกล้เคียงที่เดียว แต่ของเก๊ก็คือของเก๊ครับ มีบางอย่างที่เหรียญเก๊ทำไม่ได้ เหรียญยังห่างไกลเยอะครับ หลวงพ่อผางท่านเป็นพระเกจิอีก 1 รูปที่เก่งมากสมัยท่านยังอยู่ผู้คนจ่างหลั่งไหลไปกราบไหว้ท่านถึงแม้เส้นทางจะทุรกันดาร แต่ผู้ที่มีจิตศรัทธาก็ไม่ได้ย่อท้อไปกราบท่านจนได้ เหรียญแท้ของท่านแยกได้หลายบล็อกครับ เป็นกำลังใจให้หาต่อไปครับ
 :025:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็มีห้อยที่คอครับ ไม่รุว่าเก๊หรือแท้หลอกครับ เชื่อมั่น ศรัทธา ครับผม  :002:   

ผิดถูกประการใดขออภัยครับ :054:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

• ทุติยะ
  • **