ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คนไทยได้ตระหนักซักหน่อย  (อ่าน 886 ครั้ง)

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
พอดีผมเป็นลูกศิษย์พระอาจารย์คนหนึ่งใน จ.เชียงใหม่

วันนั้นพอดีมีชาวต่างชาติ คือคนอเมริกา เดินทางมาสัก
ผมก็ช่วยพระอาจารย์ในการสื่อสารต่างๆ
พอผมถามเขาว่ารู้เรื่องเกี่ยวกับข้อห้ามหลังสักไหม
เขาก็บอกว่า เขาได้ศึกษามาแล้ว แล้วก็อธิบายมาให้ผมฟัง
ผมอึ้งไปเลย

แต่กับ คนไทย (ไม่ได้ดูถูกแต่ต้องการให้ได้คิดกัน) ซึ่งลงเข็มเสร็จแล้ว
จึงค่อยถามว่ามีข้อห้ามอะไรบ้าง

มันเกิดอะไรขึ้น ฝากให้คิดกันดูครับ

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ตอบ: อยากให้คนไทยได้ตระหนักซักหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ย. 2554, 05:28:01 »
ถูกต้องครับ  :005: