ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ มาแนะนำตัว (สมัครมานาน)  (อ่าน 1177 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0817275412

• ทุติยะ
  • **
  • คำพูดไม่เสริมคน ถ้าต้องการ จนกระทำ
    • อีเมล
ผมชื่อเอิงนะครับ  ยังเด็กอยู่ 15 ปี เองครับ

บอกตรงๆเลยว่า ผมสนใจในเรื่องเหล่านี้มาก แหะๆ

คือที่ผมสนใจ ก็เพราะ ตาผม ท่านได้ให้ของสำคัญท่านไว้ เป็นพระขุนแผน กุมารทองด่านล่าง (ไม่ทราบชื่อพระ)
ก่อนที่ท่านจะเสีย  ผมชื่นชมตาผมมากน่ะครับ ผมเลยเก็บของนี้ไว้เป็นอย่างดี

ปล.ขออภัยที่เล่าเรื่อง แต่มันเป็นเรื่องจริงทุกประการ +..+

ยังไงผมก็ฝากตัวด้วยนะครับ
กรรมใดใครกระทำ กรรมนั้นย่อมกลับคืน
กรรมดีใครกระทำ   กรรมนั้นย่อมส่งผล
กรรมชั่วใครกระทำ  กรรมนั้นย่อมสอนคน
กรรมทั้งมวลคิดไตรตรอง  ก่อนกระทำ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: สวัสดีครับ มาแนะนำตัว (สมัครมานาน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 12:27:11 »
ยินดีต้อนรับครับผม :002: :002: :002:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: สวัสดีครับ มาแนะนำตัว (สมัครมานาน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ม.ค. 2555, 10:23:52 »
ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม หรือเปล่า ฮ่าๆ ยินดีที่ได้รู้จักครับ :050:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 09:19:39 »
ว่างๆลงรูปมาแบ่งกันชมบ้างครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 05:47:29 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ :090: :090:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 12:48:09 »
ยินดีที่ได้เข้ามาป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกันนะครับ.......... :090: :090: :114: :090: :090:.............