ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการสักหน่อยครับ  (อ่าน 886 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakpinklao

• ตติยะ
ผมอยากสอบถามเกี่ยวกับการสักหน่อยครับ เนื่องจากทางด้านหลังช่วงใกล้ๆต้นคอ หรือประมาณว่าตำแหน่งการสักเก้ายอด ของผมนั้นเป็นซีสเคยผ่ามาแล้ว และเป็นแผลเป็น แล้วซีสก็ยังขึ้นอยู่และคงต้องผ่าอีกครั้งผมกลัวสักไปแล้วต้องไปผ่าอีกซ้ำหลายครั้งจะทำให้รอยสักเสียหาย  ผมไม่เคยสักมาก่อน ผมอยากสัก ไม่ทราบว่า ยันต์แรกที่ผมจะสัก ผมขอสักตรงที่หน้าอกได้มั้ยครับ หรือ ตำแหน่งกลางหลังก็ได้ รบกวนถามผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 07:46:36 »
ตอนไปสักลองเรียนกับพระอาจารย์ดูนะครับ ผมว่าน่าจะได้นะครับเลื่อนลงมานิดเพราะว่าเรามีความจำเป็นจริงๆ  :002:

ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับผม  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2555, 07:46:54 โดย boomee »
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด