ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลูกศิษย์ใหม่วัดบางพระครับ  (อ่าน 2730 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miracle

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ

ผมเพิ่งมาเป็นลูกศิษย์วัดบางพระ  ขอรบกวนศิษย์พี่ๆทุกท่านรบกวนให้รชี้แนะด้วยครับผมได้อ่านประวัติและเรื่องราวต่างๆของหลวงพ่อเปิ่นแล้วจึงเกิดความเลื่อมใสศรัทธา

ผมได้มีโอกาศไปสัมผัสกับบรรยากาศที่วัดแล้วขอบอกตามตรงผมชอบมาก ทีแรกผมก้อเชื่อ 70 / 30  แต่ตอนนี้ความเชื่อผมเต็ม 100 ทั้งเชื่อมั่น ทั้งศรัทธา ทั้งหมั่นภาวนา

สุดท้ายนี้ผมเพิ่งจะเคยลองเล่นบอร์ด ใช้ภาษาผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
ตอบ: ผมลูกศิษย์ใหม่วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 02:44:53 »
   ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ ครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ผมลูกศิษย์ใหม่วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 06:34:00 »
ยินดีต้อนรับ เข้าสู่ วัดบางพระ คร้าบผม  ;D

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 07:37:09 »
ยินดีต้อนรับนะครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2550, 10:33:00 »
รีบ ปั่นกระทู้หน่อย เดียวก็เก่าเองแหละ ;D เห็นคุณเจ้าลิงจ๋อ โจรสลัด ไหม ล่อเข้าไปเป็น พันกว่าแล้ว :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2550, 10:35:41 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2550, 02:01:54 »
หุ หุ ซะงั้นแหละคร๊าบ  :D

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2550, 03:28:21 »
ขอขอบพระคุณบรรดาศิษย์พี่ทุกท่านนะครับ
ขอให้บารมีขององค์หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 09:47:26 »
ยินดีครับ
 ;D

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 11:51:58 »
ยินดีต้อนรับ สหายใหม่ด้วยครับ  8)
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 09:34:14 »
ผมชื่อพีช ^^  ยินดีรู้จักเช่นกันครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 11:25:44 »
ผมชื่อพีช ^^? ยินดีรู้จักเช่นกันครับ
ครับ ผม ชื่อแอมนะครับ นดีทีได้รู้จักเช่นกันครับผม

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ผมลูกศิษย์ใหม่วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 01:46:23 »
อิอิดีครับ  ขอให้คุณพระเจ้าคุ้มครองหล่ะครับ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 02:15:10 »
ขอบารมีหลวงพ่อ..คุ้มครองให้ปลอดภัย ตลอดไปนะครับ

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2551, 02:18:38 »
ยินดีต้อนรับครับ ?:001: